ต่างกันอย่างไร
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ต่างกันอย่างไร

OverclockZone Member benzaa's Avatar
    บ้านโป่ง ราชบุรี...!!!!

Talking ต่างกันอย่างไร

ทราบมาว่าเมนบอร์ดบางรุ่นที่สนับสนุนcrossfire หรือ sli นั้นถ้าใส่การ์ดจอตัวเดียวเช่น 7900GTมันจะวิ่งที่ 16X เต็ม แต่ถ้าต่อcrossfire หรือ sli มันก้อจะวิ่งตัวละ 8X 2 ตัวก้อ 16X ถ้าเป็นแบบนี้ประสิทธิภาพมันจะเท่ากับวิ่งตัวเดียว 16X รึเปล่าครับ หรือว่าความเร็วของเมมโมรี่คล็อกกับ coreclock จะสูงขึ้นรึเปล่าครับ แล้วมีอะไรอย่างอื่นที่แตกต่างรึเปล่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ปกติ การ SLI ทำให้ดีกว่าใช้การ์ดตัวเดียวอยู่แล้วครับ(การ์ดรุ่นเดียวกันนะครับ) ถึงจะวิ่ง8x ลดลงก็คามแต่ก็ไม่คุ้ที่จะใช้ครับเพราะมันลงทุนสูงครับ แต่มันก็มี การ์ดคู้แบบ วิ่งเต็มสปีด การืดละ 16X เช่นบอร์ดที่ลงท้ายด้วย 32 ครับ

Bookmarks

Bookmarks