Announcement

Collapse
No announcement yet.

_________DVD LG_______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• _________DVD LG_______

ผมซื้อ DVD RAM LG มาเมื่อปีที่แล้ว ทำไม ไลท์ DVD RW แล้วไปเล่นเครื่องอื่นเปิดไม่ได้ครับ เป็นเพราะอะไรครับ งงมั่กๆๆ แต่ ดูได้ กับ เครื่องเล่น DVD ได้ บ้าง

สงสัยไม่มีคนเป็นเราเป็นคนเดียว 555++

Comment

มะก่อนตอนใช้ LG ก้อเปนครับ ใช้ประมาน 2 ปี ก้อเริ่มออกอาการแบบท่านเนี่ยแหละ ไรท์แล้วบางทีมันเองยังอ่านไม่ออกเลย บางทีก้อไรทไม่ติด ก้อมี เปิดเครื่องอื่นก้ออ่านไม่ได้ ซื้อไหม่โลดครับ
      อ้อ ลอง อัพ firmware ดูก่อนน่ะเผื่อช่วยได้

Comment

ไปทำที่ไหน ทำยังไงครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นรุ่นอื่นดูครับ เหมือนกันครับผมไลท์แผ่นdvdยี่ห้อจำไม่ได้ เอาไปใส่อื่นเล่นไม่ได้ แต่เมื่อเอายี่ห้ออื่นกลับใช้ได้

Comment

ถ้าบ้านอยู่ใกล้ๆกับทะเล (เช่นตามเกาะ) ตัวหนังยางที่อยู่ในเครื่องอาจจะยืดได้ครับ

Comment

เฟิร์มแวร์ลองเข้าไปโหลดจากเวบมันอ่ะครับ ไม่ก็หาในกูเกิล พิมชื่อรุ่นไปเดี๋ยวมันก็ออกมา

เฟิร์มแวร์เนี่ยปกติมันไม่ค่อยออกหรอก แต่ถ้าออกมาก็ควรจะอัพมันออกมาเพื่อแก้บั๊กโดยเฉพาะเลย บางตัวอัพของรุ่นอื่นใส่ได้ แล้วได้ความเร็วเพิ่มขึ้นด้วย แต่ถ้าไม่มีเวอใหม่ออกมาก็เสียใจด้วย

บางทีHDD เองก็ออกเฟิร์มแวร์มาให้อัพเหมือนกัน แต่เวลาออกจะเป็นข่าวลงหน้าเวบเลยแหละ เช่น WD500YS น่ะ
              Last edited by ARES; 5 Jun 2007, 10:07:12.

Comment

ถ้าใช้ H20L เหมือนผมล่ะก็ต้องอัพเฟิร์มแวร์ก่อนครับ
                ตัวที่มากับเครื่องห่วยถึงขั้นแย่มากๆเลย ^^

Comment

http://us.lge.com/support/download/s...GSA-H22N.jhtml

ไม่เห็ฯมีเลย อ่ะครับ ทำไงดีครับ

Comment

เนี่ยแหละ เปงไง - -

Comment

write ช้าๆดูครับ

Comment

หรัสรุ่นอ่ะไรอ่ะครับ

Comment

...

Originally posted by Takumigrit View Post
                          หรัสรุ่นอ่ะไรอ่ะครับ

H22N ครับ ไร?ช้าสุดแล้วครับ 2x เอง

Comment

ตัวนี้ใช่ป่ะคับ GSA-H22N ถ้าใช่ก้อ จัดปาย

Comment

....

Originally posted by Takumigrit View Post
                              ตัวนี้ใช่ป่ะคับ GSA-H22N ถ้าใช่ก้อ จัดปาย
                              ขอบคุณมากครับ ลง แล้ว มันจะทำให้ ยังไงบ้างครับ

Comment

Working...
                              X