Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ทมีความเร็วเท่าไรบ้างอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ทมีความเร็วเท่าไรบ้างอ่ะครับ

ที่ได้ยินมาก้อ
    128 เค
    256 เค
    512 เค
    1 เม็ก
    4 เม็ก

มานมี 5 เม็กด้วยเหรอครับ มีคนเขาบอกมาอ่ะ =[]=

แล้วพวก lease line เป็นยังไงอ่ะครับ แล้วเร็วเท่าไรอ่ะครับ

ปล.ที่หอใช้ 4 เม็ก แต่วิ่งไม่กี่ร้อยเค เซ็งครับ หลุดบ่อยอีก = ='

มี 5เม็ก ด้วยครับ เร็วดี ส่วน LeaseLine ที่ผมเคยดูมาน่ะครับ คล้ายๆกับเช่าเครื่องเซิร์ฟเวอร์แล้วจ่ายเน็ตให้ผู้เช่าประมาณนั้นอ่ะครับ แต่ความเร้วได้เต็มที่ครับ ไม่แชร์ให้ใครเลยเพราะ เราเช่าเซิร์ฟเวอร์ แต่ราคาแพงครับ [ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ ผู้รู้ช่่วยอธิบายด้วย]

Comment

แฟลตผมก็2M แต่ดันปล่อยมาแค่ 256K อืดชิบเลยทีนี้ ใครมีวิธีทะลุบล็อคที่เขากำหนดความเร็วไว้บ้างอ่ะ(อยากรู้วิชามาร เหอะๆๆๆ)

Comment

128 256 512 1M 2M 2.5M 3M 4M 5M

สำหรับ ADSL โดยทั่วๆไป จะมี ประมาณ นี้ ครับ

6M ขึ้นไป ไม่ค่อยมีให้เห็นมาก นัก
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

Leased line นั้นเป็นการเชื่อมต่อแบบตลอดเวลา และมีความเสถียรภาพสูงมาก ค่าใช้จ่ายก็สูงตามไปด้วย แล้วแต่ระดับความเร็วที่ซื้อถ้าถามว่ามีความเร็วที่ 5 Mbps หรือไม่ ตอบว่า มี และในระดับ Leased Line มีความเร็วถึง 100 Mbps หรือมากกว่า (Metro LAN) ถ้ามีกำลังทรัพย์มากพอ (ระดับ ISP) ตามหน่วยงานใหญ่ๆ เค้าจะต่อ Internet แบบ Leased Line เพื่อต้องการความเสถียรภาพสูง และใช้ความเร็วต่างๆ กันแล้วแต่ความจำเป็น หรือกำลังทรัพย์ แต่ถ้าเป็นการใช้ตามบ้านละก็ ไม่มีความจำเป็นขนาดนั้นครับ ADSL ก็เหลือเฟือกับการใช้งาน Internet โดยทั่วไป ถ้าไม่โหลดบิต
          Last edited by komkit; 5 Jun 2007, 23:12:06.

Comment

ลองดูแผนที่การเชื่อมต่อระหว่าง ISP ในประเทศไทยครับ

http://202.44.204.43/webstats/intern...netmap_current

แล้วท่านจะเห็นความเร็วที่มากกว่า 5 Mbps

Comment

มากกว่า 5M ก็ที่ ม.MUT อ่ะครับวิ่งที่ 10-15M หุหุ เอาโน๊ตบุคไปนั่งโหลดบิท แปปเดียวเสร็จ

Comment

56 k ก็มีนะ

Comment

Working...
                X