Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม 2 อย่าง คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม 2 อย่าง คับ

ของ PCI-E 512mb แรงๆ อะ แบบ ธรรมดานะ ไม่ใช่ ddr2หรืออะไรก็มะรู้

ถ้ามีรุ่นไหนแบบที่ผมบอกก็ ช่วยบอกหน่อย รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ จะซื้ออะ

(ยังไม่เข้าใจว่า ddr ddr2 ddr3 ของกาดจอเปงไงแต่ของผม ddr ธรรมดาแน่)

-----------------------------------------------------------------

และ ถามหน่อยว่า แรม 1G/400 1ตัว ใส่กับ 256/400

กับ 512*2/400 ใส่อันไหนจาดีกว่ากันคับ

แล้ว แรม1G/400 ของคิงตัน นี่ราคา พันทิพ ราคาประมานเท่าไหร่

-----------------------------------------------------------------

(ยังไม่เข้าใจว่า ddr ddr2 ddr3 ของกาดจอเปงไงแต่ของผม ddr ธรรมดาแน่)

-ไม่เกี่ยวกันครับ คนละส่วนครับระหว่า แรมของ การ์ดจอ กับ แรมในเครื่องครับ
    สุดท้ายบอกงบเลยดีกว่าครับแนะนำง่ายหน่อยครับ

และ ถามหน่อยว่า แรม 1G/400 1ตัว ใส่กับ 256/400
    กับ 512*2/400 ใส่อันไหนจาดีกว่ากันคับ
    - ถ้าบอร์ด dual ได้ก็ ใส่กับ 256/400 กับ 512*2/400 ก็ได้ครัับ
    แต่ผมชอบน้อยแถวนะ ไม่เรื่องมากดี

Comment

ของ PCI-E 512mb แรงๆ อะ แบบ ธรรมดานะ ไม่ใช่ ddr2หรืออะไรก็มะรู้

ถ้ามีรุ่นไหนแบบที่ผมบอกก็ ช่วยบอกหน่อย รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ จะซื้ออะ

-------------------------------------------------------------
      การ์ดจอใช้แรม DDR อะไรก็ได้ครับ ไม่ต้องอิงกับแรมในระบบคอมคุณครับ

อย่างระบบคอมคุณใช้ DDR1 แต่คุณใช้ การ์ดจอแบบ GDDR3 ก็ได้ครับไม่มีปัญหา
      -------------------------------------------------------------
      ถามหน่อยว่า แรม 1G/400 1ตัว ใส่กับ 256/400

แล้ว แรม1G/400 ของคิงตัน นี่ราคา พันทิพ ราคาประมานเท่าไหร่
      1G/400 1ตัว ใส่กับ 256/400 ไม่เป็นดูอัลชาน่อล
      512*2/400 เป็นดูอัลชาน่อล แบรนวิทย์จะเพิ่มขึ้น 1 เท่าครับ ส่งผลให้เร็วขึ้นนิดหน่อยครับ
      แต่ถ้า 512*2/400 ไม่สามารถทำดูอัลชาน่อลได้ ความเร็วจะเท่ากันครับ แต่ตัว แรม 1G/400 1ตัว ใส่กับ 256/400 จะได้เปรียบเพราะมีความจุ(MB) เยอะกว่าครับ
      แรม1G/400 ของคิงตัน นี่ราคา พันทิพ --อันนี้เดี๋ยวรอคนมาตอบแล้วกันครับ ราคาเคลื่อนไปเรื่อยๆผมไม่ค่อยได้อัพเดตครับ อิอิ

Comment

พอเข้าใจละคับ ขอบคุณ

กาดจอ PCI-E นี่ ถึงจะ ddr3 ก็ใส่กันได้ ใช่ปะ

ก็เห็น AGP ช่องเสียบ มัน ไม่เหมือนกัน PCI-E ไงคับ เลยกัว

Comment

Originally posted by กอล์ฟ View Post
          พอเข้าใจละคับ ขอบคุณ

กาดจอ PCI-E นี่ ถึงจะ ddr3 ก็ใส่กันได้ ใช่ปะ

ก็เห็น AGP ช่องเสียบ มัน ไม่เหมือนกัน PCI-E ไงคับ เลยกัว
          ----------------------------
          เอาการ์ด PCI-E มาเสียบช่อง agp ไม่ได้นะครับ อิอิ

Comment

ราคาร้าน JIB
            1G/400 KINGSTON Box-Life Time ''Ingram'' ราคาประมาณ 4,300-4,400 บาทครับ

Comment

Working...
            X