Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอัพแรมของ A7V8X-X ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอัพแรมของ A7V8X-X ครับ

ใช้เมนบอร์ดของ Asus รุ่น A7V8X-X เดิมมันมีแรม DDR 256 บัส 266 อยู่ 2 ตัวอยู่แล้ว และมี Slot เหลือแค่ 1 Slot อยากจะเพิ่มแรม แต่ปัจจุบันหาได้แค่แรม DDR 512 บัส 400 อยากทราบว่ามันจะสามารถใส่ด้วยกันได้มั๊ยครับ แล้วถ้าอัพต้องใส่แบบ 2 ตัวเหมือนกันรึเปล่า เพราะได้คอมน้องมาอยากจะอัพแรมให้ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช้ได้มั๊ย ไม่อยากเสียตังฟรีอะครับ รบกวนสอบถามกันหน่อยนะครับ

ขอกลับไปดูคู่มือก่อนนะครับ
    บอร์ดตัวนี้มันมีเงื่อนไขหยุมหยิมเหมือนกัน
    ผมก็ใช้อยู่

ไปดูมาแล้วครับ
    เท่าที่อ่านน่าจะใส่ได้นะ
    แต่มันน่าจะวิ่งที่ 266 นะ วิ่งตามตัวน้อย ถ้าจำไม่ผิด
    ผมว่าขาย 266 ออก แล้วใส่ 400 อย่างเดียวจะดีกว่า
    หาซื้อมือสองในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ เห็นขายบ่อย
    ใส่เป็น 512 สองตัว
    แต่ใส่สูงสุดได้่ 3Gb นะครับ
    แต่ DDR400 ใส่สูงสุดได้แค่ 2 banks

ข้อควรระวัง
    ถ้าใช้ซีพียูที่มี FSB333 จะใช้แรม DDR333 ได้เท่านั้น

Last edited by นักล่าภาพ; 5 Jun 2007, 13:27:09.

Comment

ขอบคุณมากครับ ถ้าไงเด๋วลองเปลี่ยนออก 2 ตัวเลยดีกว่า ใส่ 512 (400) ทั้งสองตัว

Comment

Working...
      X