เครื่องผม CPU X2 3800+, RAM 2G, VGA 7900GS 256M แต่ Run Silent hunter4ไม่ขึ้นอะครับ พอmount image แล้วมันโหลดแบบเป็นาทีเลยอะครับนานจริงๆแทบจะโหลดไม่ขึ้น...ผมเลยใช้วิธีcopy files ลงเครื่องแล้วmount ก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม เลยลองเอาไปลงเครื่องเพื่อนกลับลงได้เล่นได้ speck เพื่อนเป็น CPU E4400 RAM 2G VGA 7900GS 256M เครื่องเพื่อนของเพื่อนก็ลงได้ ไม่แน่ใจspeck เครื่องเพื่อนของเพื่อนแต่เท่าที่รู้คือ CPU 3G(ไม่รู้ว่า intelหรือAMD) RAM 1G VGAไม่ชัวร์ครับ ใครรู้บอกหน่อยครับว่าทำไงผมถึงเล่นได้อะครับ