Announcement

Collapse
No announcement yet.

== ช่วยด้วย Celeron 2.66 ดับไปเฉยๆ ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• == ช่วยด้วย Celeron 2.66 ดับไปเฉยๆ ==

== ช่วยด้วย Celeron 2.66 ดับไปเฉยๆ ==
    เกิดจากอะไรไม่รู้
    CPU Celeron D 2.66
    MB ASUS อะไรจำไมได้ ที่ VGA On อ่ะ
    Ram Kingston DDRII 256 / Bus 400

เปลี่ยน Power sup รอบนึงแล้ว ก็ยังเป้นอยู่
    Temp CPU / MB ก็ ปรกติ
    ไม่ได้ ขึ้น Error จอ ฟ้าด้วย
    เกิดจากอะไรได้ อีก บ้าง

ไม่มีใครรู้เลย หรือ

Comment

Board Ram คับสองตัวเนี้ย ไม่ก้อหาการ์ดจอมาเปลี่ยนดู

Comment

-

น่าจะ Board อ่ะ

Comment

MB ASUS อะไรจำไมได้ ที่ VGA On อ่ะ
          ^^
          VGA ON มีตั้งหลายรุ่นอะคับ
          ผมว่าบอร์ดนะ ซีบวมป่าว

Comment

-

เป็นไปได้ด้วยหรอ C บวมอ่ะ
            แล้วดูด้วยตาเปล่าได้เลยไหม
            Board เพิ่งซื้อมาก็เป็นได้หรอ

Comment

ดูด้วยตาเปล่าได้เลยครับ หาดูว่ามีตัวไหนผิดปกติ

อาการดับไปเลย เสป็คใกล้กับท่านผมเคยเปลี่ยนแรมแล้วหาย

มีหลายสาเหตุครับ ค่อยๆเช็คใจเย็นๆ ยังไงก็ได้เสียตัง..

Comment

Working...
              X