Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว วิธีแชร์เน็ตจากบ้านหนึ่งสู่บ้านหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้ว วิธีแชร์เน็ตจากบ้านหนึ่งสู่บ้านหนึ่ง

คือ การแชร์เน็ตจาก ที่ทำงานมาใช้ที่บ้านโดยการหมุน Modem 56K เชื่อมไปยัง เครื่องที่ทำงานครับ หรือแชร์จากบ้านเพื่อนก็ได้ครับ แต่ต้องเป็นADSL น่ะครับlส่วนพวก LeaseLine ไม่รู้ครับไม่เคยลอง และอีกอย่าง เล่นฟรีด้วยครับ
    Software : AnalogX Proxy
    ไม่ทราบใครมีเว้บที่เอาไว้ฝากภาพบ้างครับจะได้เอาภาพมาลงให้ด้วยจะได้เข้าใจอย่างลึกซึ้ง รอคนตอบด้วยครับ เว็บอะไรบอกด้วย ครับ จะรอ...

มันจามีได้ไงถ้ายังงี้ใครก็ใช้ของคนอื่นตลอดสิไม่ได้หรอกอย่างงี้มันเอาเปรียบคนอื่นมากเกิน

Comment

ใช่ครับออกแนวเอาเปรียบแต่ถ้าอยากใช้ก็ต่องขออนุญาติก่อนสิครับ

Comment

แล้วมันจะเอาเปรียบยังไงล่ะครับ ก็คอมของเรา ลองอ่านดีๆซิครับเค้าบอกว่า เชื่อมต่อคอมบ้านเรากับที่ทำงาน แล้วเอาเปรียบไรหรอครับ หรือว่าผมมั่ว อิอิ

Comment

ชักเริ่มเงง....
          เอารูปลงเว็บนี้โล้ด ง่ายกว่าอัพเยอะ....

ถ้าจะเอาเว็บก็ตามนี้แหละ
          http://www.smileupload.com/index.aspx
          http://img.icez.net/

Comment

นั่งรอครับ อิอิ สนใจๆ

Comment

ขอรับความรู้ด้วยคนครับ

Comment

น่าสนจัยนะคับที่คอนโดผมจะได้ไม่ต้องขอเพิ่ม

Comment

อืมๆน่าสนน่าสน

Comment

รอด้วยคนค้าบ

Comment

มันมีวิธีทำครับ ผมเคยอ่านจากหนังสือ มันไม่ได้เป็นการโกงแต่อย่างใด เพราะถ้าเราจะใช้ net ทางฝั่งโน้นก็ต้องเปิด net ไว้ตลอดเวลา และการที่เราจะใช้ได้นั้น เราก็ต้องเซ็ตค่าลงในเครื่องของฝั่งที่มี net ด้วย ซึ่งก็คือ เค้าก็รู้อยู่ดีว่าเราจะใช้ net เค้า (ก็เราต้องไป set ค่า ลงตัวโปรแกรมที่เครื่องเค้านี่หน่า จิงมะ)

Comment

Working...
                      X