Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ จะย้ายจาก 939 มา c2d

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ จะย้ายจาก 939 มา c2d

คือ ผม จะสอย e6420 หรือว่า e6000 ดีครับ ขอแบบ oc มันๆ

และ mb ตัวไหนดีครับ งงไปหมด ขอเป้น asus แหละกันครับ ชอบ bios ถนัดสุด ไม่เอายี่ห้ออื่น
    ในใจอยากได้ commando แต่ ทำไมมีแต่คนบอกมีปัญหา ช่วยแนะนำที

ขอคำแนะนำด้วยครับ เล่น 939 มานาน

เงินถึง แนะให้เอา E6600 ครับ (ปรับ 9 ก็แรง ปรับ 8 ก็ลากแรมได้ไกล)
    ส่วนเมนบอร์ดนั้น ไม่ถนัด ( asus ) รอผู้รู้ต่อไป

Comment

COMMANDO

Comment

ตกลงแล้ว เห้นมีคนบอกว่า commando พอนานๆ มันเอ๋อ แล้วตอนนี้ bios โอเคแล้วใช่ไหม

แล้วผมงง ทำไม e6420 ถูกกว่า e6400 อะครับ ทั้งที่ e6420 L2 4M ส่วน e6400 L2 2M

และ e6600 week ใหม่ๆ ลากได้ไกลไหมครับ หรือว่าหามือ 2 พวก week 28 29 30 ดีครับ กลัวซื้อมือ 2 แล้ว คนเก่า อัดไฟซะเอ๋อแล้วเอามาขายอะครับ

ขอบคุณทุกคนครับที่ ให้คำแนะนำ

Comment

X2 4400 ขายเท่าไรครับ หรือขายไปแล้วหว่าในเวปมือ2

Comment

Originally posted by ballboy View Post
            ตกลงแล้ว เห้นมีคนบอกว่า commando พอนานๆ มันเอ๋อ แล้วตอนนี้ bios โอเคแล้วใช่ไหม

แล้วผมงง ทำไม e6420 ถูกกว่า e6400 อะครับ ทั้งที่ e6420 L2 4M ส่วน e6400 L2 2M

และ e6600 week ใหม่ๆ ลากได้ไกลไหมครับ หรือว่าหามือ 2 พวก week 28 29 30 ดีครับ กลัวซื้อมือ 2 แล้ว คนเก่า อัดไฟซะเอ๋อแล้วเอามาขายอะครับ

ขอบคุณทุกคนครับที่ ให้คำแนะนำ
            ทำไม e6420 ถูกกว่า e6400 อะครับ ทั้งที่ e6420 L2 4M ส่วน e6400 L2 2M
            -ไม่รู้ครับ 555+

และ e6600 week ใหม่ๆ ลากได้ไกลไหมครับ
            -ผมว่าเงินถึงก็เอามือ1 ไปเลยครับ ไกลไม่ไกลวัดเอาเลย บอร์ดแรง แรมเทพ ไม่ไปก็ต้องไป ละ

หรือว่าหามือ 2 พวก week 28 29 30 ดีครับ กลัวซื้อมือ 2 แล้ว คนเก่า อัดไฟซะเอ๋อแล้วเอามาขายอะครับ
            -งบไม่ถึงก็พอได้ครับ เอ๋อไม่เอ๋อ วัดเอาครับ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ทำไม e6420 ถูกกว่า e6400 อะครับ ทั้งที่ e6420 L2 4M ส่วน e6400 L2 2M
              -ไม่รู้ครับ 555+

และ e6600 week ใหม่ๆ ลากได้ไกลไหมครับ
              -ผมว่าเงินถึงก็เอามือ1 ไปเลยครับ ไกลไม่ไกลวัดเอาเลย บอร์ดแรง แรมเทพ ไม่ไปก็ต้องไป ละ

หรือว่าหามือ 2 พวก week 28 29 30 ดีครับ กลัวซื้อมือ 2 แล้ว คนเก่า อัดไฟซะเอ๋อแล้วเอามาขายอะครับ
              -งบไม่ถึงก็พอได้ครับ เอ๋อไม่เอ๋อ วัดเอาครับ หิหิหิ

ขอบคุณครับ

ตกลง ผมเอา commando กับ e6600 นะครับ และแรม ผมกะจะเอาตัวนี้อะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=66047
              ติดต่อ เจ้าของแล้วครับ รอปล่อยของหมด สอยแน่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                X2 4400 ขายเท่าไรครับ หรือขายไปแล้วหว่าในเวปมือ2
                ลุงtaxi แกจองแล้วครับ ทั้ง mb และ cpu ครับ

Comment

Originally posted by ballboy View Post
                  ขอบคุณครับ

ตกลง ผมเอา commando กับ e6600 นะครับ และแรม ผมกะจะเอาตัวนี้อะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=66047
                  ติดต่อ เจ้าของแล้วครับ รอปล่อยของหมด สอยแน่

แรงงงง มากกกก

Comment

commando เล่นไปนานๆ มีเอ๋อครับ ส่วน ถ้าอยากโอเวอร์คล๊อกมันๆ เล่น E6600 ดีกว่าครับ ไปหา week เด็ดๆ ที่ร้าน Pc-Gallery ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ ไปสอย แรม มาแล้ว แรม ocz2 ตัวนี้ มันต้องหาบอร์ด สนับสนุน epp ซึ่งต้องใช้กับบอร์ด nf ซึ่งหลายๆคนแนะนำ ถ้าเริ่มเล่นใหม่ๆ ให้เล่น p5n-e sli ก่อน ซึ่งตัวนี้ chip 650i ซึ่งเล่นง่ายกว่า ถ้าคล่องแล้ว ค่อยไปเล่น 680i ซึ่งเล่นยากกว่า ส่วนแรม รอ e6600 อยู่ครับ e6600 เหลือ cpu อย่างเดียว

ถ้ามีปัญหาในการปรับbios เดยวจะมาถาม
                      Last edited by ballboy; 9 Jun 2007, 17:06:13.

Comment

Working...
                      X