Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมได้ตั้ง profile overclock ไว้หลายอัน การเปลี่ยน profile ไปมาทำให้ Core/memเสียมั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมได้ตั้ง profile overclock ไว้หลายอัน การเปลี่ยน profile ไปมาทำให้ Core/memเสียมั้ย?

ผมใช้ RivalTuner ครับ

ตั้ง profile ไว้หลายแบบครับ

ผมตั้ง Core/Mem overclock เอาไว้แล้วที่ระดับนึง 510/1400 save ไว้ตอน Windows start มันจะวิ่้งที่ 510/1400 เสมอ

ผมจึงมาตั้ง profile เพื่อให้เหมาะสมกับงาน เช่น เวลาโหลดบิท ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ตผมจะใช้ default setting (default profile) Core/Mem จะดีดกลับลงมาเหลือ 430/1200

พอผมจะเล่นเกมส์ผมก็จะเข้าไปเลือก Gaming profile Core/Mem ก็พุ่งพรวดไปแตะ 510/1400 ตามเดิม เพื่อเอาไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะ

บางเกมส์ผมสามารถใช้ความเร็วสูงสุดได้ก็ตั้งไว้ Xtreme profile Core/Mem ก็กระโดดไปอีกหน่อยเป็น 520/1400

ผมอยากรู้ว่า สลับ profile ไปมา ๆ แบบนี้ (Core กะ Mem ก็สลับไปสลับมาไปด้วย) มันจะทำให้การ์ดจอเสียมั้ยครับ? ข้องใจครับ

ไม่เสียครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ใช้งานได้อย่างสบายใจ หายข้องใจแล้วครับ

Comment

Working...
      X