Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ดP5Bบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ดP5Bบ้าง

ใครใช้บอร์ดP5Bบ้าง ผมลงXPใช้แผ่นquick pc 98 ลงเสร็จทุกอย่าง แต่ผมลงdriver card จอ หรือ driver sound หรือ driver chipset mainboard หลังจากลงเสร็จ restartเครื่องมักจะจอฟ้า ผมอยากรบกวนถามผู้รู้ว่า ผมซื้อMBรุ่นนี้ไม่ได้update bios อาการแบบนี้มันเป็นมาจากผมไม่up bios หรือเกิดจากสาเหตุใด ครับ รบกวนทุกท่านช่วยตอบด้วยครับ

ส่วนตัวไม่อยากให้ใช้แผ่น Quick เลยนะคับ รู้สึกเหมือนไม่สมบูรณ์งัยไม่รู้ อาการแบบนี้ ลองถอนไดร์เวอร์ออกให้หมด แล้วลงทีละตัว restart แล้วค่อยลงตัวอื่นพร้อมกัน restart ถ้าจอฟ้าตอนไหน ก้อลองโหดลไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลงดูคับ

Comment

ผมก็ว่าลองหาวินโดว์รุ่นอื่นๆมาลงดีกว่าครับผมใช้2007ก็ดีครับไม่มีปัญหา

Comment

ผมใช้ 2006 v.1 ฮะ ไม่มีปัญหาไรครับ(หรือไม่ก็ยังหาไม่เจอ)

Comment

ผมลองใช้แผ่น 2007 มันไม่เจอHDDอ่ะครับมันจอฟ้าเลย เลยต้องใช้แผ่นquick มีแผ่นไหนworkๆที่จะแนะนำไหมครับเดี๋ยวจะลองไปหาซื้อดูครับ ลงมาอยู่ 3-4 วันแล้วwindowไม่workซะที

Comment

อาการเดียวกันครับผมยังลงมะได้เลย ผมลงwinxp(p2)ver.2007สักพักมันขึ้นจอฟ้าบอกว่าเกี่ยวกับHDDเนี่ยละคับ คงอาการเดียวกัน อย่างคงต้องใช้แผ่นอื่นเหรอคับ ควรใช้XP Ver.ไหนดีครับ

Comment

ไชโยเจอแล้ว CARD Modemมันห่วย ทำให้เครื่องร่วนไปหมด เซ็งจิงๆ
              จอไม่ฟ้าแล้ว

Comment

Working...
              X