Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แจง เกี่ยวกับEnermax Liberty ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แจง เกี่ยวกับEnermax Liberty ทีครับ

วันนี้ ไปถอยมาใหม่ ลองใช้ดู ทุกอย่างเรียบร้อย เปิดติดไม่มีปัญหา แต่พอทุกอย่างเงียบลง ผมเงี่ยหูเข้าไปฟังใกล้ๆตัวpsu มันจะมีเสียง อี่-----(ไม่ใช่เสียงพัดลม) ดังต่อเนื่องอยุ่เบาๆ อ่ะครับ ผิดปรกติมั้ยอ่า ใครใช้อยุ่ช่วย ชี้แจงทีครับ ขอบคุณมาก ถ้ามันปัญหา จะได้เอากลับไปเปลี่ยนที่ร้านครับ ซื้อมาจากTKCom
    Last edited by legendofsud; 13 Oct 2006, 21:58:45.

z, 465P VE ก็เป็น เวลาใส่ HDD หลายๆลูก

Comment

เป็นเสียงของ หม้อแปลงนั่นแหละ ครับ ไม่มีอะไรผิดปกติหรอกครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ แต่ท่านได้ยินด้วยเหรอ ของผมเสียงลมจากพัดลมมันจะดังกว่าซะอีกนะ -*-

Comment

คือพัดลมผม มันหมุน 900 กว่ารอบเองอ่ะครับ มันปกติป่าว

แต่ถ้าเสียงจึ้กๆๆๆๆ นี่เป้นเสียง ที่ว่า ลมมวลระหว่าง ตัวพัดลมpsu กะแทกกับซิงค์ ใช่มั้ยครับ เพราะเผอิญ ซิงค์นินจา ผมมันอยุ่ใกล้พัดลม psuมากน่ะ
          Last edited by legendofsud; 13 Oct 2006, 21:00:20.

Comment

แต่ถ้าเสียงจึ้กๆๆๆๆ นี่เป้นเสียง ที่ว่า ลมมวลระหว่าง ตัวพัดลมpsu กะแทกกับซิงค์ ใช่มั้ยครับ เพราะเผอิญ ซิงค์นินจา ผมมันอยุ่ใกล้พัดลม psuมากน่ะ
            เป็นไปได้ครับ โดยเฉพาะ ถ้าทิศทางลมมันออกจากกัน จะดังกว่านั้นอีกครับ

Comment

ของผม ทิศทางลมจะเป้นไปตามลักษณะแบบ ลมจากนินจา พุ่งไปข้างหนา้ แล้วมี psu ดักดูดลมอยุ๋ด้านขวาระหว่างทางอ่ะครับ มีส่วนมั้ย

Comment

สรุปแล้วเสียงที่ว่ามันเป็นเรื่องปกติหรือครับ ของผมก็เป็นนะ เป็นกันหมดเลยหรือครับเนี่ย enermax กะว่าจะเอาไปเครมแล้วนะเนี่ย หากเป็นเรื่องปกติ หน้าแตกตายเลย+เสียเวลา+ค่ารดด้วย

Comment

ผมก็ใช้ตัว Liberty 500W อยู่กัน แต่ไม่สังเกตเท่าไร ไม่น่าจะดังมากนะ ส่วนพัดลม วิ่งเริ่มต้นราวๆ 900 กว่ารอบครับ แต่ใช้ไปสักระยะมันจะเริ่มปรับรอบสูงขึ้นตาม ความร้อนในตัวของ PSU ครับผม

Comment

ถ้าเสียงจึ้กๆๆๆๆ คุณฟังแล้วไม่ใช่เสียงลม นะคับ เอาไป เคลมดีกว่า เพราะผมใช้อยู่ 620 w...
                    เคยต่อแบบเปลื่อยๆ ก็เงียบดี พัดลมหมุนที่ 1100 รอบ (no load) พอ full load 1800 รอบ นะ ก็มีแต่เลียงลม ....ฮะคับ

Comment

ของ ผม มันขยับไปแค่เกือบ 1000อ่าครับ แล้วไม่ไปมากกว่านี้แล้วอ่ะ แต่ตัวpsu ก้อไม่ค่อยร้อนเท่าไรนะ

Comment

Working...
                      X