Announcement

Collapse
No announcement yet.

40000+ ACER รุ่นไหนดีคับ เน้น เล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 40000+ ACER รุ่นไหนดีคับ เน้น เล่นเกมส์

อยากได้การ์ดจอแรงหนอยอะคับ แนะนำด้วยคับ ราคารวมแวทด้วยนะคัย

วันนี้ไปดูที่เซนทรัลมาพอดีครับ

Acer Aspire 5920G-102G16 เป็นรุ่นใหม่ที่Body Magnesium(คนขายบอกแต่ผมไม่รู้ว่าจิงป่าว) ตัวที่เป็นข้างในสีขาวฝาสีดำอ่ะครับ
    Spec
    CPU C2D T7100 1.8Ghz
    Chipset intel PM965
    Ram DDR2 2048Mb
    160Gb Hdd
    DVD-Super Multi
    VGA Nvidia 8600M GT Up to 1024Mb Turbo Cache
    Dolby Home Theater Audio
    15.1WXGA Acer Crystal Bright (ผมว่าจอตังนี้สว่างดีนะครับ)
    Acer Crystal Eye Webcam
    Windows Vista Home Premium แท้ด้วย

ราคาตามโบชัวร์อยู่ที่ 46900ไม่รวมVATครับ ผมว่าน่าสนทีเดียวเพราะตัวใหม่นี้ดูแข็งแรงมาก

Comment

รุ่นที่ว่านะ ราคารวม vat แล้วประมาณ 50,000 บาท

Comment

Originally posted by sirapob View Post
        รุ่นที่ว่านะ ราคารวม vat แล้วประมาณ 50,000 บาท
        เหวอ~~

Comment

เอเซอร์รุ่นใหม่ ดีมากเรยค่ะ ใช้อยุ่

Comment

จะมาบอกว่า Aspire ตัวใหม่ที่ฝาสีดำแล้วมีเคลือบชั้นใสๆ ตัวใหม่รู้สึกจะเป็นพลาสติกนะครับ

ต้องเป็นรุ่น Travelmate ถึงจะเป็นแมกนีเซียมอัลลอยล์

Comment

ผมว่า งบ 40k ซื้อ BenQ S41 ไม่ดีกว่า เหรอ คุ้มกว่า แรงเหมือนกัน

เวลาราคามันตก จะได้ไม่เจ็บมาก -.-

Comment

แนะนำ BenQ s41 นะครับ ราคาก้อถูกกว่า แถม Acer ปันหาของมันก้อรู้ๆกันอยู่คงไม่ต้องอธิบายนะครับ งบ40000 เอา BenQ s41 ไปเลยครับ ผมก้อกำลังจะซื้อวันอาทิตนี้อ่ะ

Comment

ขนาดใครว่าไม่สำคัญ

ถ้าจะเล่นเกมส์นะครับพี่น้อง เล่นจอ 15 ขึ้นไปขอรับ แนะนำ

เพราะ 14 มันเล็กไป ส่วนยี้ห้อไหนก็ตามใจหละกัน

ขนาดใครว่าไม่สำคัญ นะจะบอกให้

Comment

Originally posted by mazizone View Post
                    ถ้าจะเล่นเกมส์นะครับพี่น้อง เล่นจอ 15 ขึ้นไปขอรับ แนะนำ

เพราะ 14 มันเล็กไป ส่วนยี้ห้อไหนก็ตามใจหละกัน

ขนาดใครว่าไม่สำคัญ นะจะบอกให้
                    เห็นด้วยครับ
                    ผมว่า 15 ยังเล็กไปเลยนะสำหรับเกมแรงๆอะ
                    โดยเฉพาะ RTS
                    ผมว่าขั้นต่ำ 15 นิ้วครับ สำหรับเล่นเกมนะ
                    แต่ใหญ่อาจจะพกพายาก แต่เหมาะสำหรับเล่นเกมมากกว่า

Comment

Working...
                    X