Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้แล้วหล่ะ ทำไม cpu ร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้แล้วหล่ะ ทำไม cpu ร้อนจัง

ปกติคอมผมน่ะ AMD X2 3600+ @2.2 กับ Asus M2NPV-VM ตอนยังไม่ลง Cool' Quiet full load ไม่เกิน 55 องศา พอลงเจ้านี่ไปแล้ว idle ตอนเปิดเครื่องปกติ มันอยู่ที่ 60 องศา ซะงั้น ยิ่งถ้า O/C แล้วน่ะ แล้วไปลงตัวนี้อีก แฮงค์แน่ๆ ไม่ต้องสงสัย แล้วมันจะขึ้นว่า AmdK8.sys ตลอดเวลา จะไปแก้ที่ไบออสก็ไม่ได้อ่ะ งงจิงๆ

Cool' Quiet full load ไม่ต้องใช้ก็ได้คับ เพราะมันจะปรับรอบพัดลมตาม temp (ช่วยเรื่องเสียงได้)

Comment

อ่อครับ คือเข้าไปปรับในไบออสให้มัน Enable ตอนแรกไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเอาโปรแกรม Utilities มันมาลง วินโดว์ผมแฮงค์เลย มันขึ้น 60 องศา up ตลอด ขนาดยังไม่ full load นะนั่น...

Comment

Working...
      X