Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ notebook สำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนัง โดยเฉพาะให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ notebook สำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนัง โดยเฉพาะให้ผมหน่อยครับ

รบกวนช่วยแนะนำ notebook สำหรับ เล่นเกมส์ และดูหนัง โดยเฉพาะให้ผมหน่อยครับ
    เล่นเกมส์ประเภท กราฟฟิคเยอะๆน่ะครับ เช่น เกมส์รถแข่งทุกประเภท
    เครื่องที่จะซื้อนี้เป็นเครื่องที่ 2ครับ แต่ตอนที่ซื้อเครื่องแรกก็ไม่ค่อยมีความรู้มากเท่าไร เพราะเครื่องแรกที่ซื้อ ซื้อเพราะชอบที่ body และพอใช้งานจริงๆแล้ว ก็ไม่สามารถรองรับการใช้งานของผมได้ (เล่นเกมส์ การ์ดจอไม่พอครับ )
    อยากให้เครื่องตัวที่2 นี้มีสเป็กสูงๆ และเหมาะแก่การใช้งาน จริงๆครับ จะได้ไม่ผิดหวัง ช่วยแนะนำ รุ่นและยี่ห้อ และสเป็คเต็มๆให้ผมด้วยนะครับ สำหรับงบก็ประมาณ 5-5.5 หมื่น น่ะครับ รบกวนผู้มีประสบการณ์และผู้รู้ทุกๆท่านแนะนำด้วยนะครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ติดตามเทคโนโลยีใหม่ๆและN/B รุ่นใหม่ๆ มานานแล้วครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (แนะนำเต็มที่เลยนะครับ )

ชอบเล่นเกมส์ + ดูหนัง ผมว่าเล่น PC ดีกว่านะครับ งบขนาดนั้นได้ Spec อย่างหรูเลยล่ะครับ เล่นเกมส์ไม่กระตุก ไม่สโลว์แน่นอน
    แต่งบขนาดนั้นสำหรับ NB แล้ว ไม่ค่อยมีตัวไหนน่าเล่นเลยถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ + ดูหนังจริงๆจังๆ
    ของผมใช้ GF Go7600 ดูหนัง OK แต่เล่นเกมส์บางทียังมีสะดุดๆให้เห็นเลยครับ

Comment

ถ้าจะเอาแบบนั้นจริงๆ ต้องรอครับ จนกว่า santa rosa จะนิ่งๆกว่านี้หน่อย ตอนนี้ออกมาแบบขมิบๆกระปริบกระปรอยเหลือเกิน คิดว่าน่าจะรองรับความต้องการได้ดีกว่าปัจจุบันนี้อีกระดับหนึ่งแน่นอน

สรุปคือรอไปก่อน ถ้าซื้อตอนนี้เอามาเล่นเกมส์ยังไง 55k นั้นไม่เพียงพอครับ ได้อารมณ์เสีย + ผิดหวัง สำหรับคนที่ดูสเปกว่ามันแรงมากๆ แต่เล่นจริงกับไม่ได้ดั่งใจ

Comment

Working...
      X