Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกคนคั้บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกคนคั้บ

คือว่าผมใช้ CPU Athlon 64 3200+ 754 คั้บ บอร์ด Asus K8N-E
    พัดลม CPU ของ Zalman CNPS 9700 NT พัดลมวิ่งที่ 2481 rpm
    ผมใช้ V.core ที่ 1.4 v คั้บ อุณหภูมิของ CPU อยู่ที่ 40*c ที่สภาวะปกติคั้บ
    ผมอยากถามพี่ๆว่า V.core มาตรฐานมันควรอยู่ที่เท่าไรคั้บ
    แล้วก้ออยากถามว่า CPU ของผมมันร้อนเกินไปรึป่าวคั้บ คือผมไม่ทราบจิงๆคั้บ
    ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำผมด้วยนะคั้บ
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนคั้บ ถ้าใจดีผมขออีเมล์ด้วยนะคั้บ ^^ ขอบคุณคั้บ

core อะไรหรอครับ ปกติน่าจะ 1.4 นี่แหละ แต่น่าจะลดได้อีกนิดหน่อย ซัก 1.35v เพราะ s754 น่าจะเป็น core ไม่ใหม่มาก

40 c ไม่ร้อนหรอกครับ กำลังดี พัดลมรอบต่ำด้วย

Comment

1.3-1.4
      ร้อนไปสำหรับ 9700LED ซิงค์เดิมๆ ยังไม่น่าจะถึง 40 มั่ง ครับท่าน
      รอคนที่ใช้ 3200+ มาโชว์ ครับ

Comment

ปกติครับ 1.4 หรือจะ 1.55 แล้วบัส 300 เลยกได้ครับ อุณหภูมิ ไม่เกิน 60 ไม่ต้องคิดมากครับ ยิ่งมีซิ้งขนาดนี้ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมว่าก็เย็นแล้วนะ

Comment

ไม่ร้อนคับ ของผมซิ้งค์เดิมๆ ประมาณ 41-46 คับ

Comment

ไม่ร้อนคับ ของผมซิ้งค์เดิมๆ ประมาณ 41-46 คับ

Comment

เออ ขอบคุณพี่ๆทุกคนคั้บ ขอบคุณมากๆคั้บ

Comment

Working...
                X