Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ P4P800 ไม่จำวันที่กับค่าBios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันๆๆ ครับบบบ

Comment

คุณไปตั้งให้แรมกะซีพียู มันเป็น 1:1 มันก้อได้แค่นั้นสิครับ แก้ไขโดยไปปรับไบออสให้แรมมันวิ่งที่ 200(400) แล้วอาการนี้มันจาหายเอง

Comment

ลองเปลี่ยนแบตดูนะครับไม่เสียหลาย แค่ก้อนละ30เอง เผื่อว่าจะได้ไม่ต้องไปเสียหลาย

Comment

เครื่องเก่าผมก็เป็น
          AMD Athlon XP 1700+ กับ A7V600-X
          เปลี่ยนแบตเตอรีมา 2 ก้อนแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
          เอาแบตเตอรีไปใช้กับเครื่องอื่นกลับใช้ได้ตามปกติ
          เดี๋ยวต้องลองทำความสะอาดที่ใส่แบตเตอรีเสียหน่อย
          ถ้ายังเป็นอีกคงต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่

Comment

เงินเหลือวันใหนเจอกันนะ ASUS จะเอามาเป็นคู่ครองให้จงได้ครับ ก็ต้องลองเปลี่ยน ทั้งใน Bios และ ใน Windows ครับ วิธ๊ทีการก็เปลี่ยน ค่าใน Bios ก่อน แล้วค่อยมาเปลี่ยนใน Windows ครับ และลอง clear Cmod ดูครับ ลองหาแผ่น Boot Cd กำจัดไวรัสมาบูสดูครับ ผมแนะนำ QuickPC V.100 ครับ หาได้จาก WWW.siambit.com www.zidobit.com ถ้ายังไม่มี User ก็เมล์มาหาผมนะ จำนวนจำกัดแค่ 2 invice นะ โหลดฟรี ๆ tonsilvercomputer@hotmail.com / chaiwat.mattayom@hotmail.com ครับ

Comment

ครับ ยัง เป็ นอา การ เดิม สง ใส ต้อง เปลี่ยนบอท แล้ วละ ครับ แก้ หมด แล้ว ไม่ งัน ก็ ต้อ งเสีย เงิน 300 ไปให้ ช่าง เขา เปลี่ยน ไบออส ให้ อยากจะบ้าครับ อืม แต่ มัน ลากได้ ใกลมากเลย นะ ครับ ตัว นี้ 2.4 ของผม ลาก ไป 3.3G เลย ครับบ นี่ยังได้ อีก นะค รับ เอ้อ แรม เกล นะ ครับบ

Comment

Working...
              X