Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดอย่างนี้นี่ โอเคไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดอย่างนี้นี่ โอเคไหมครับ

คือจะเอาไว้เล่นเกมส์เป็นหลักเลยครับ ทำงานบ้าง ผมจัดไว้ได้ตามนี้อ่ะ อยากให้ช่วยดูหน่อย
    CPU - Intel Pentium E2160
    Mainboard - DFI Infinity P965 Dark , P5B หรือ P5N-E SLI
    Ram - Corsair Value Select 1GB (2x 512MB) DDR2 667 หรือถ้าจะเอา Corsair XMS2 1GB (2x 512MB) DDR2 800 มันจะดีกว่าไม๊ครับเวลาเล่นเกมส์
    Harddisk - Seagate 250GB Barracuda 7200.10
    VGA - Inno3D Geforce 7300 GT 256MB 128-bit หรือถ้าใครมีตัวอื่นก็แนะนำมาได้ครับ ขอประมาณ 2500 +/- ไม่เกิน200

ถ้าเล่นเกมเป็นหลักคงต้องอัดที่กาดจอ กับปริมาณของแรม
    เท่าที่คุณจัดมาเน้นคล็อกนะครับ คือใช้แรมแรง(xms) กับเมนบอร์ดที่คล็อกได้ไกล
    ผมว่าเปลี่ยนกาดจอให้สูงขึ้น ซัก 8600gt เปลี่ยนแรมเป็นบ้านๆ 2g น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ
    ความคิดส่วนตัวนะครับ รอฟังท่านอื่นๆด้วย

Comment

แรม 2 G กับ 7900 ไปโลด

Comment

ใช้แรม 2 GB ไม่เคยหมดเลยครับ

e6300+corsair VS 2gb 2*1gb
        +7600gt

ลองเปิดหนัง X 4 เรื่อง +เกมส์ออนไลน์ โหลดบิท
        เปิดเว็บทิ้งไว้ใน ไฟร์ฟ็อกซ์ 15 เพจ

แล้วเล่น ร็อคแมนX8 ยังเฉยๆ.. เลยอ่ะ

เทคโนโลยีทุกวันนี้ มันเกินใช้ไปแล้ว

ปล. เครื่องล่าสุดที่ใช้ก็ P4 1.6 ตัวก่อน northwood มั้งกะแรม 256 เจอเครื่องใหม่เลยตาค้าง มันส์มือ ปิดโปรแกรมไม่เป็นไปเลย

Comment

จัดใหม่ละครับ

ผมลองไปจัดใหม่ดู ก็ได้มางี้ครับ
          Mainboard - DFI Infinity P965 Dark
          Ram - Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667
          Harddisk - Seagate 250GB Barracuda 7200.10
          VGA - ยังเลือกไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ งบ 4000

Comment

ขอดันครับ อยากรู้คำตอบ

Comment

E2610 เอาไปคล๊อกถ้าได้บอด ดำ ก็ไปได้ไกลเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องแรม แรมแรงไม่เท่าแรมเยอะครับ ถ้างบไม่พอก็เป็น Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 ตัวนี้ดีแล้วครับ

4000 - เพิ่มอีกหน่อยลองหา 7900gsเล่นดูครับ ประมาณ4ปลายๆ

ส่วนที่พอจะลดได้ก็คงเป็นบอร์ดครับ ถ้าเป็นพวก p5bก็จะถูกลงมาถึงจะไม่ได้ไกลเท่าแต่ก็okนะครับมันจะสมดุลดี

Comment

7900gs 4พันปลายๆ ไม่มีหรอกมั่งครับ ยกเว้นมือ2
                ผมแนะนำ 8600gt ไม่ก็ 7600gt เอาตัวเม็ดแรมแรงๆ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                  7900gs 4พันปลายๆ ไม่มีหรอกมั่งครับ ยกเว้นมือ2
                  ผมแนะนำ 8600gt ไม่ก็ 7600gt เอาตัวเม็ดแรมแรงๆ
                  เจอพวกบ้า starcraft เพิ่มและ 55

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    เจอพวกบ้า starcraft เพิ่มและ 55
                    กำลังโหลดบิท starcraft1 มาเล่นแก้เซ็งพอดี เมื่อไรมันจะออกภาค2 มาเป็น demo ก็ยังดี..อยากเล่นสุดๆ

Comment

แรมไม่แพงครับ เพิ่มเป็น 1G*2 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by LoveLekJung View Post
                        ผมลองไปจัดใหม่ดู ก็ได้มางี้ครับ
                        Mainboard - DFI Infinity P965 Dark
                        Ram - Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667
                        VGA - ยังเลือกไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ งบ 4000

ผมว่าลดราคาบอร์ด เปง DS 3 rev 3.3 ก็พอคับ แล้วเอาอีก 600 บาท ไปเพิ่มราคาการ์ดจอ 555+ จิงๆ นะเนี่ย

Comment

Working...
                        X