Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานแล้ว

ถ้าเกิดเกมที่เราจะเล่นสเปคระบุไว้ที่cPU P4 3G
    แล้วพวกAMD x2กับพวกC2D จะเล่นได้หรือคับ เพราะเห็นเคยได้ยินมาว่าเกมเก่าไม่support
    core2Dual พวกc2dกับAMDx2มันประมาณ1.8Gเอง

เล่นได้ครับ และดีกว่าใช้ P4 3GHz มากมาย

Comment

หมายถึงเกมเก่าที่ไม่Support core Duoนะคับ

Comment

เกมเก่าที่ว่าเช่นอะไรเหรอ
        เท่าที่ผมเคยลองมานะ เกมเก่าๆมันไม่เขียนข้างกล่องว่าSupport C2Dหรอก เพราะสมัยนั้นยังไม่ออกมาแน่ แต่ปัจจุบันผมก็เอาC2Dเล่นได้อ่ะ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เหอะๆๆๆ....

Comment

SPlinter cellนะคับ เห็นแต่มันเขียนไว้มารP4 3Gไม่รู้ว่ามันsupportไหม

Comment

-*- เล่นได้สิคับ CPUใหม่ๆ มานไม่ได้ใช้ ตัวเลขเป็นการบอกความแรงแล้วอะคับ มานเทียบกะพวกเก่าๆไม่ได้หรอก^^ เน้นๆอะคับ Ramพอเป่า การ์ดจอดีมั้ย จา เล่นสปริ้นเตอร์ เซล อะ หุหุ

Comment

ไม่รับ dualcore มันก็รัน core เดียวเป็นปกติ โปรแกรมทั่วไปที่รับ multicore ก็ไม่ใช่จะมีเยอะ

แต่ C2D coreเดียวก็แรงกว่า P4 อยู่ดีครับ

Comment

Working...
              X