overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เกี่ยวกับ DVD ยี่ห้อASUS

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default เกี่ยวกับ DVD ยี่ห้อASUS

มันเลือกอ่านแผ่นหรือป่าวครับ...พอดีผมไปเช่าหนังมา3เรื่องแล้วจะก็อปเก็บไว้ดู ปรากฏว่าก็อปได้แค่2เรื่องอีกเรื่องไม่อ่าน ผมก็หาวิธีจนก็อปได้ ด้วยวิธีการนำแผ่นไปเล่นกับเครื่องเล่นDVDก่อนซักพักแล้วนำแผ่นมาใส่ในDVD ASUS มันก็หาแผ่นเจอแล้วก็ทำการก็อปเลยครับ ในใจคิดว่า เฮอๆๆแบบนี้ก็มีด้วย เพื่อนๆลองดูนะครับ แต่...ไม่แน่อาจเป็นเพราะเครื่องผมไม่ดีเองหรือว่าฟลุ๊คก็ไม่รู้

OverclockZone Member bonsp's Avatar

มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

มันเลวร้ายมากเลย Drive ASUS

ใช้อยู่ทุกวันถึงกล้าพูด

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ ขอผ่าน เหอะๆๆๆ....

มันแล้วแต่ดวงกับจังหวะมากกว่ามั้ง คงไม่ถึงกับแย่ขนาดนั้นหรอกน่า

OverclockZone Member bluelink's Avatar

ผมก็ใช้อยู่นะ DVD-RW ของ asus รุ่น 1608P ใช้มาจะ 2 ปี แล้ว ยังอ่านและเผา์แผ่นได้ไม่มีติดขัด (เผาแผ่น DVD เดือนละราวๆ 50 แผ่น) แต่ตัวเลื่อนถาดมันไม่ดีแล้ว จะเปิดทีต้องใช้ คลิบหนีบกระดาษกระดาษยืดออกมาแล้วแหย่รูดันเข้าไปลึกๆ ให้มันเด้งออกมา ถึงจะใส่แผ่นได้ (อย่าคิดลึกกันนะครับ อิ อิ )

แต่รุ่นใหม่ๆ นี่ไม่รู้เหมือนกัน เห็นมีแต่คนบอกห่วย อาจขึ้นกับโชคของแต่ละคนด้วยมั๊ง

OverclockZone Member fergomon's Avatar

- วิธีแก้ พาทไม่เลื่อน นะครับสำหรับท่านที่ ลำบากที่จะต้อง แหย่ ทุกวันๆ เครื่องผมแก้ได้ดังนี้ครือ เอา แผ่น DVD. ค้างไว้ใน ถาด 1 แผ่น ครับ พอกด ปุ๊บ มันจะเด้งออกมาเลย ไม่รู้ลองแล้วได้ผลทุกเครื่องป่าวนะครับ เคยไปถามหาซื้อสายพาน หาซื้อยากมากครับ(บ้านมหม้อ อย่างเดียวเลย)

ลองดูนะครับเผื่อ หาย

- ส่วน Asus.ก็ผมใช้กันทั้ง office ครับ ไม่มีปัญหา คับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by fergomon View Post
    - วิธีแก้ พาทไม่เลื่อน นะครับสำหรับท่านที่ ลำบากที่จะต้อง แหย่ ทุกวันๆ เครื่องผมแก้ได้ดังนี้ครือ เอา แผ่น DVD. ค้างไว้ใน ถาด 1 แผ่น ครับ พอกด ปุ๊บ มันจะเด้งออกมาเลย ไม่รู้ลองแล้วได้ผลทุกเครื่องป่าวนะครับ เคยไปถามหาซื้อสายพาน หาซื้อยากมากครับ(บ้านมหม้อ อย่างเดียวเลย)

ลองดูนะครับเผื่อ หาย

- ส่วน Asus.ก็ผมใช้กันทั้ง office ครับ ไม่มีปัญหา คับ

ผมทิ้งไป1ตัว เพราะ..

เวลา ถาดอยู่ด้านใน ถ้ากด Eject มันก็จะดึงเข้าไป ทั้งๆที่ดึงออกมาสุดแล้ว

ถ้าแหย่ ทำให้มันออกมาข้างนอก ถ้ากด eject อีกครั้งให้มันเข้าข้างใน มันก็ดันออกมา ทั้งๆที่ มันออกมาจนสุดแล้ว..

ส่วนสายพาน ก็หนังยางรัดของนี่แหละ แทนกันได้

ซ่อมแล้ว ไม่ work โยนทิ้งแล้ว

OverclockZone Member

ผมว่า ดีกว่า lg lite-on จากคนรอบข้าง 2ยี่ห้อนี้เน่าก่อนใครเพื่อน

OverclockZone Member lazorous's Avatar

Quote Originally Posted by คน View Post
    ผมว่า ดีกว่า lg lite-on จากคนรอบข้าง 2ยี่ห้อนี้เน่าก่อนใครเพื่อน
    มาว่า lite-on ผมอีก ผมใช้แต่ lite-on อะ เผาแผ่น ข้ามวันข้ามคืน ก็ยังใช้ได้ดีนี่ครับ asus ไม่เคยใช้ อะ

สังขยาใบเตย
    Guest

เคยซื้อ Asus 40X มาหลายสิบตัว ใช้ดีเลยติดใจ
    พอมา 50X ก็ซื้อๆๆๆ แล้วก็เคลมๆๆๆ แต่ก็ยังไม่เข็ด
    มา DVD 16X นี่จบเลย พอแล้วสำหรับยี่ห้อนี้ ไม่ว่าชาตินี้ชาติไหน เท่านี้ก็สาแก่ใจ... บล่าๆๆๆ
    อุดหนุนมันแต่ mainboard พอแล้ว ยี่ห้อนี้ 55

OverclockZone Member catss's Avatar

เคยใช้อยู่ตัว
    DVD-ROM
    จำชื่อรุ่นมะได้แล้วคับ

แรกๆ ก็ดี
    1เดือนผ่านไป
    อ่านไม่ค่อยจะออก อัพเฟรมแวร์ก็ไม่ช่วยอะไรท่านเลย

ปล.ไม่ค่อยได้ใช้ด้วยแค่เดือนเดียวอ่านไม่ออกซะละ

สรุปของผม : ผ่านๆไปเถอะครับ

OverclockZone Member JirLe's Avatar

ผมใช้ทั้ง DVD-ROM และ DVD-RW ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับใช้ดีทั้ง 2 ตัวเลย อ่านดี เขียนดี ไม่เคยมีปัญหา

คงแล้วแ่ต่ดวงแล้วหละครับ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ผมก็ใช้อยู่นะยังไม่เจอปัญหา3เดือนแล้ว

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ของผมใช้ดีไม่เห็นมีปัญหา เลย

OverclockZone Member klang483's Avatar

dvd-rw ของเพื่อนอ่ะ ใช้ไม่ถึงปีตัวเลื่อนถาดมันไม่ดีแล้ว เวลากดแผ่นเข้าต้องมืดันคับ ที่สำคัญอ่านแผ่นช้าพอสมควร

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมใช้อยู่ DVD-ROM~ เลือกอ่านแผ่นว่ะ เซ็ง ดอแมวมากๆ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ของผม Asus + LG ==> อ้วนผอมเราคู่กัน ใช้ดีครับ no problem.

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Quote Originally Posted by คน View Post
    ผมว่าของ LG ดีกว่า ส่วนของ Li-on อ่านดี แต่เขียนช้าไปหน่อย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

LG ผมใช้อยู่นะครับ ซื้อตั้งแต่คอมมาร์ตปี49 ตอนนี้ก็ครบปีแล้ว ยังไม่เคยส่งเคลมเลยนะครับ ทุกอย่างยังดีอยู่ ส่วน BenQ ซื้อมา4เดือนเคลมแล้วรอบนึง ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร

Bookmarks

Bookmarks