Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง power supply ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง power supply ครับ

ถามเรื่อง psu ครับ ระหว่าง enermax tsunami enlighten คุณภาพต่างกันมากปะครับ แล้วเรื่องประกันเป็นไงมั่งครับ

ทั้วสามอัน ก็ดี พอๆ กัน ครับ เลือกเอาเลย

Comment

Enermax กับ Enlight น่าจะพอ ๆ กันครับ

ส่วน Tsunami น่าจะเป็นพวก PSU แนวคุ้มค่าคุ้มราคามากกว่าครับ

Comment

มันอยู่ที่ความชอบของผู้ใช้นะ แต่ล่ะค่ายก็งัดเทคโนโลยี่สารพัดมาดึงลูกค้า
        จริง ๆ แล้ว ลูกค้าต่างหาก ที่มองหาเทคโนโลยี่ที่ตัวเองต้องการ

ศึกษาจากเวปไซท์ของแต่ละค่าย แล้วถามใจตัวเองดูค่ะ

Comment

Tsunami เคยระเบิดในเคสผมแล้วครับ (ระเบิดเฉพาะ C นะ แต่ก็มีประกายไฟ กัวไปเหมือนกัน)

ผมใช้ enhance อ่ะ ไม่รู้ว่าเทียบกะยี่ห้อไหนได้

Comment

Enermax กับ Enlight คุณภาพสูงกว่าครับ(แพงกว่าด้วย)
            ถ้าของ Tsunami จะเป็นแนวประหยัดๆ

Comment

อันไหนใช้แล้วไฟไม่ตก โอเค จบ -*-

Comment

ตามราคาครับ ของพวกนี้

Comment

โห...ใช้ยังไงอะ Tsunami ละเบิดเลยหรอ น่ากลัวจัง

Comment

ผมชอบของถูกครับ ไม่มีเงินซื้อของแพง เลยใช้ Delux 420w ถูกสุดครับ มันก็ใช้ได้ไม่เห็นปัญหาอะไรเลย

Comment

Working...
                    X