Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหาความคุ้มค่า AGP กับงบ 4000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหาความคุ้มค่า AGP กับงบ 4000 ครับ

ถามหาความคุ้มค่า AGP กับงบ 4000 ครับ
    การ์ดจอที่แรงกว่า 6600 GT DDR3 เดิม+Enermax E365P-VE ของผมเนี่ย
    จะเอามาเล่นคาร์บอนแบบลื่นๆ...เน้น

7600GS/GT กับ 6800GT/Ultra

อยากรู้ว่า ลากกันสุดๆ แข่งกันเต็มๆ ต่างกันมากมาย ชัดเจนแค่ไหน เปรียบกันให้ที
    DX10 ยังไม่ใช่เป้าหมาย ไม่อยู่ในหัว

ที่เน้นๆ เนี่ย 6800GT/7600GT/6800Ultra มือ 2
    ตอนนี้พา 6600 GT DDR3 เล่นตู้ปลาที่ 57605 กับ 3DMark03 ที่ 9118 แล้วครับ

มันสุดละอ่ะ คาใจ อิ อิ

ลุงลองเทส Aquamark3 หน่อยครับ สเปคคล้าย ๆ กัน อยากรู้ว่าลุงจะได้เท่าไหร่อะ

ของผม เต็มที่กับ P4 2.8@ 3.3 ได้คะแนน GFX 10,500 เองครับ (เคยเห็น 7300GT ได้

11k มาแล้วท้อ) คะแนน CPU ได้ 9700 T_T อนาถครับ

ถ้า CPU ดี ๆ คงพามันได้คะแนนเยอะกว่านี้มั้งครับ ของผม อยากเทส 03 05 06 เหมือนกันไม่มี

โปรแกรมครับ ไฟล์ใหญ่โหลดไม่ไหว

ถ้าให้ผมเลือก ผมก็หนับหนุน Galaxy 7600GS นี้ละครับ 3790 บาท คุ้มดีครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
      ลุงลองเทส Aquamark3 หน่อยครับ สเปคคล้าย ๆ กัน อยากรู้ว่าลุงจะได้เท่าไหร่อะ

ของผม เต็มที่กับ P4 2.8@ 3.3 ได้คะแนน GFX 10,500 เองครับ (เคยเห็น 7300GT ได้

11k มาแล้วท้อ) คะแนน CPU ได้ 9700 T_T อนาถครับ

ถ้า CPU ดี ๆ คงพามันได้คะแนนเยอะกว่านี้มั้งครับ ของผม อยากเทส 03 05 06 เหมือนกันไม่มี

โปรแกรมครับ ไฟล์ใหญ่โหลดไม่ไหว

ถ้าให้ผมเลือก ผมก็หนับหนุน Galaxy 7600GS นี้ละครับ 3790 บาท คุ้มดีครับ

ใหญ่แบบโหลดมาข้ามวันละครับ 03/05
      รอ 06 จากน้องทิ้วป์ แล้วเดี๋ยวลองรวมๆ ดู ขายเอาค่าส่งดีมะ 55555

เป็น 3.2E@3.36 (โย่ว โย่ว) Kingmax 1GB (2*512/400) แผงแดง
      ดัน bus 210 พอละร้อนจริงๆ 9500LED ว่าเงียบๆ ยังดังเลย
      GFX 8160 CPU 9790
      CPU ไม่ต่างละครับ แต่ GFX คนละเรื่อง

จะเอา BT-D43 ลาก กลัวการ์ดจอร้อนตาย
      แล้วคงขี้นไปได้ไม่กี่เฟรม หรือไ่ม่มากจนเห็นผลสิครับ

แนวทางสำหรับ 256bits กับเทคโนฯ ใหม่เนี่ย คนไม่เคยลองอย่างผมตันอ่ะครับ

...............................................
      ได้ 800-E DELUXE มาละครับ
      เอาลงเคสแล้วเข้าไปเซ็ทไบออส แต่ยังบู๊ทเข้าวินโด้ไม่ได้...จอมืดสนิท
      อยากจะปล้ำให้จบ แล้วหยุดความแรง 478 ไว้แค่นี้ละ แล้วค่อยแต่สวยๆต่อ
      เลยต้องไหว้วาน 800SE มวยแทนกับแรมถูกไปก่อน

................................................
      งานสนุกมั๊ยครับ
      อิจฉาคนอายุน้อย มีงานกินเงินเดือนทำด้วย อิ อิ

Comment

เรื่องความแรงยกให้ X850XT PE
        แรงกว่า 7800GS อีกนะครับ
        อิอิ
        แต่ไม่รองรับ 3.0

Comment

เดี๋ยวผมลงผลเทส 03 ของ 6800GT (AGP) ตัวน้อยของผมให้ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            เดี๋ยวผมลงผลเทส 03 ของ 6800GT (AGP) ตัวน้อยของผมให้ครับ
            แรงงงงงงงงงง

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              แล้วมันต่างกัน"เห็นผลงาน"มั๊ยครับท่านหัวเกียร์ เวลาเล่นเกมส์ขับรถที่ว่า
              6800GTvs7600GT เนี่ย ตัวไหนคุ้มกว่ากัน
              หรือแค่"ขี้ใหม่....กลิ่นหอม" สดๆ (ไม่มากแล้ว)เท่านั้น จี๊ดนึง ประมาณใด

ของท่าน Winfast ถูกต้อง แรม DDR3 ปล่าว ไม่มีความรู้จริงๆ เพราะมันเยอะมาก
              ไปเอามาใช้ซะเลยดีมั๊ย

ชอบ Winfast แบบไม่มีเหตุผล อารมณ์ล้วนๆ 5555

top41 เรื่องความแรงยกให้ X850XT PE
              แรงกว่า 7800GS อีกนะครับ
              อิอิ
              แต่ไม่รองรับ 3.0

อันนี้คงหายากมากมายเกินไปแล้วหละน้องชาย
              แถมไม่คุ้นเคยกับ driver ATi ซักที เอามาลองทีไรเหนื่อยทุกที
              และเวลาคงเหลือไม่มากพอ อิ อิ

Comment

โย่วๆ ดีคับ s 478 อิอิ

Comment

ไม่เคยลองเหมือนกันครับ 7600GT แต่ 6800GT ก็ลื่นดีนะครับ ของผม Gainward DDR3 ครับ

Comment

เอาคะแนนตู้ปลามาให้ดู

500/1450 = 53XXX
                    635/1780 = 63272

ขอคำแนะนำด้วยครับว่ายังมีวิธีเพิ่มได้อีกหรือเปล่า

Comment

สงสัยกับ P4 คงตันประมาณนี้ละครับ แหะ ๆ ว่าแต่ของพี่ข้างบนดันไปไกลจังเลยนะครับ

อันนี้ใช้งานปกติรึเปล่าครับ จะได้ดันไปบ้าง อิอิ

ปล. งานใหม่สนุกดีครับลุงอ๊อด ขับรถ ขี่รถ จนตัวดำปี๋เลยครับ ไปเยี่ยม ไปทวงถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์

ร้านเกมส์ รอบเชียงใหม่เลย ต่างอำเภอก็ต้องไป มันดีครับ

ตอนนี้งบ 4000 ผมว่า Galaxy 7600GS กับ X1650Pro นี้น่าจะคุ้มสุดละครับ แต่ 1650Pro

เกินงบไปหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                        สงสัยกับ P4 คงตันประมาณนี้ละครับ แหะ ๆ ว่าแต่ของพี่ข้างบนดันไปไกลจังเลยนะครับ

อันนี้ใช้งานปกติรึเปล่าครับ จะได้ดันไปบ้าง อิอิ

ปล. งานใหม่สนุกดีครับลุงอ๊อด ขับรถ ขี่รถ จนตัวดำปี๋เลยครับ ไปเยี่ยม ไปทวงถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์

ร้านเกมส์ รอบเชียงใหม่เลย ต่างอำเภอก็ต้องไป มันดีครับ

ตอนนี้งบ 4000 ผมว่า Galaxy 7600GS กับ X1650Pro นี้น่าจะคุ้มสุดละครับ แต่ 1650Pro

เกินงบไปหน่อยครับ

ดีครับได้เจอคนเยอะๆ ได้พูดคุย มีเพื่อนเยอะๆ โลกทัศน์เราจะกว้างขวางขึ้นมากมาย
                        รู้ความเป็นไปในท้องถิ่น รู้แหล่งกิน แง่บวก-แง่ลบมากมาย
                        เหมือนทำงานไปด้วยเที่ยวไปด้วย เยี่ยมเพื่อนไปด้วย
                        ตอนดูแลอีสานใต้ 4 จังหวัดสบายจริงๆ แวะบ้านลูกค้าตอนเที่ยงกินข้าว ตอนเย็นกินสุรา 5555

บังเอิญตอนนี้ มี 6800GT กับซิงค์ NV อันใหญ่ยักษ์คล้ายๆ Ice Q อะไรเนี่ย 4xxx โผล่เข้ามา เป็นตัวเลือกอ่ะครับ
                        ที่สำคัญ เป็น Winfast ที่ชอบแบบไม่มีเหตุผล ติดที่ประกันหมด

เลย...มึนๆ อึนๆ อยู่เนี่ย...อิ อิ

Comment

เอาเลยครับลุง อิอิ ถ้าประกันหมด ผมเคยเห็นที่พี่ jojoro ยี่ห้อ Nxx ไรซักอย่างนี้ละครับ

3800 บาท ไม่มีประกันเหมือนกัน ตัวการ์ดก็สวยดีครับ ผมก็รอวันไป system ใหม่อย่างเดียว

478 ใช้เล่นเกมส์ ให้แฟนพิมพ์งานไปเรื่อย ๆ ก่อน อิอิ

ตอนนี้ก็ครบแล้วครับ Ram 2G HD ลูกใหม่ Sata

Comment

Working...
                          X