มีเรื่องงงๆครับ คือแต่ก่อนผมไรท์แผ่น dvd-r ยี่ห้อ media ที่หน้าแผ่นเขียน 1-8x ได้ที่ความเร็ว 4-8x มาตลอด จนถึงเมื่อวานนี้ ได้ต่อสาย SPDIF สลับขั้ว เปิดเครื่องปุ๊บสายไหม้ควันขึ้น เลยรีบปิด ปรากฎว่าที่เสียบ SPDIF ที่บอร์ดมีรอยไหม้ ซวยมากเพราะบอร์ดยังมีประกันอยู่ ถ้าพังแย่แน่ๆ ส่วนที่ตัวไดร์ dvd-rw ขั้วต่อละลายเลยครับ แต่ไม่เป็นไรมันหมดประกันไปแล้ว ทุกอย่างใช้งานได้เหมือนเดิม แต่พอมาวันนี้งงครับ ไรท์แผ่น dvd-r media หลอดเดิม แต่ตัวโปรแกรมให้ไรท์ที่ 6-16x ครับ 4x หายไปไหนก็ไม่รู้ งงจริงๆ