Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ Ram ต่างยี่ห้อ มีผลเสียไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ Ram ต่างยี่ห้อ มีผลเสียไหม

มีแรมเก่า 512 ยี่ห้อ....... แล้วได้มาอีกตัวคนละยี่ห้อ 1 GB รวมเป็น 1 .5 GB มีผลอะไรไหม ปกติไหมแบบนี้

เครื่องน้องจะเป็นไรไหม (น้องปี่1 ฝากถามครับ เด็กม.อุบล)

บัสเท่ากันคงจะไม่เปนไร เพราะใช้อยู่ในโนตบุค

Comment

5ถามต่อครับ ที่บอร์ดมันมี 4 Dimm slot ต้องเสียบยังไงครับ เสียบแบบเรียงกันไปเลยได้ไหม เพราะมันไม่ Dual

Comment

Originally posted by ASBK View Post
        5ถามต่อครับ ที่บอร์ดมันมี 4 Dimm slot ต้องเสียบยังไงครับ เสียบแบบเรียงกันไปเลยได้ไหม เพราะมันไม่ Dual
        ใช่ครับ

Comment

ถ้าแรมแบบที่ว่ามาแล้ว เสียบยังงัยก็ไม่dualหรอกท่าน ถ้า 512 เท่ากัน จะลองเสี่ยงดูว่าdualกันอ่ะเปล่า ก็เสียบตามสีโล้ด....

Comment

ขอบคุณครับ เสียบคนละสีก็ได้ใช่ไหม

Comment

ยิ่งมีแรมมากยิ่งดีครับ ไม่ต้องไปคำนึงถึง dual channel มากอ่ะ มันช่วยได้อย่างมาก 3-5% แทบไม่แตกต่างเลย

Comment

Working...
              X