overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: เสียงจะ...... ดี/ไม่ดี ขึ้นอยู่กับอะไรครับ?

Voters
52. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • Sound Card

13 25.00%
  • ลำโพง

30 57.69%
  • ไฟล์เสียง

9 17.31%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: เสียงจะ...... ดี/ไม่ดี ขึ้นอยู่กับอะไรครับ?

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default เสียงจะ...... ดี/ไม่ดี ขึ้นอยู่กับอะไรครับ?

เสียงจะ...... ดี/ไม่ดี ขึ้นอยู่กับอะไรครับ?

1.Sound Card
    2.ลำโพง
    3.ไฟล์เสียง

ปล.แอบกวนอะปะเนี่ย อิอิ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ต้องกินน้ำค้างครับ เสียงถึงจะดี

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ให้โหวตงัยเนี่ยะ มันก็ด้วยกันแทบทุกอย่างแหละ การ์ดราคาเป็นหมื่น ใช้กับลำโพงตัวละ199 มันก็เท่านั้นแหละ เหอะๆๆๆ หลบดีกว่าเรา....

OverclockZone Member

1.ลำโพง
    2.Sound Card,ไฟล์เสียง

อิอิ

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ลำโพงครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ต้นกำเนิดเสียง มีผมกับเสียงมากที่สุดครับ ยิ่งเป็นแหล่งกำเนิดเสีย แล้วด้วยมีผล 100% กันเสียงที่เราได้ยิน ครับ ถ้าเลือกได้ ก็อยากให้ ดีทั้งคู่ครับ ถ้ามันเลือหไม่ได้ ก็ต้องต้นทางดีไว้ก่อนครับ โดยเฉพาะ แผ่น อันนี้เลือกได้เองก็หาให้มันดีที่สุดเท่าที่ความสามารถเราจะหามาได้

ส่วนที่เหลือ คอมไม่เหมือนเครื่องเสียงบ้าน มากกว่า 90% จะเป็นแบบ คอม to ชุดละโพงเลย ไม่มี แยกชิ้นเหมือนในบ้านหรือรถยนต์ ถ้าต้องเลือก ได้ 10 บาท ก็อยากให้ SOUND 5 บาท ลำโพง 5 บาท ครับ แต่ไม่แนะนำ ลำโพง 8 SOUND 2 ไม่คุ้มเท่าไร เดียวลำโพงจะฟ้อง ครับว่า เสีบงจริงๆของมันไม่ได้เป็นแบบนี้ มันต้องดีกว่านี้

แต่ถ้า SOUND 8 ลำโพง 2 ก็ยังดีกว่าครับ
    สุดท้ายผมก็ว่าถ้าเลือกได้ ตัวไฟล์เสียงต้องดีที่สุดครับ ถ้าเปลี่ยนเทียบ ไฟข้อมูล ก็เหมือนหนังสือ ถ้าหนังสือมันเขียนไม่รู้เรื่อง คนอ่านมันก็อ่านไปแบบ ไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับ เพราะมันอ่านตามที่เขียน

ผมเคยมีลูกค้า ติดเครื่องเสียง ไป 350000 ติดเสร็จ ตั้งเสียงให้ เข้า 2 วัน แล้วค่อยให้มารับรถ รวมทำรถ ก็ 1อาทิตย์ พอส่งรถ ลูกค้า เอาแผ่น ไรมาฟัง เซ็งเลย ฟังก็รู้ ว่าไร้แบบสุดสปีด ยังดีที่วิทยุมันยังอ่าน เสียดายเงินแทนเลย ดิต350000 ใช้งานจริง 100000 นึงจะถึงหรือเปล่า ติดไป 4 ชิ้เองนะครับ วิทยุ amp 1ตัว ลำโพง1 คู่ SUB 1 ดอก เสียดายว่ะ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลืมตอบเลย ที่สำคัญที่สุดคือ เงินในกระเป๋าครับ

OverclockZone Member Axus's Avatar

อยู่ที่หูของคนฟังครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

เสียงดี มาจาก ลำโพง 75% อีก 25% มาจาก soundcard ครับ ฉะนั้นถ้าเป็นผมคงจะเลือกลำโพงดีๆไว้ก่อนเเล้วค่อยมามอง soundcard

ขอไม่พูดถึงไฟล์เสียงนะครับ (เพราะไฟล์เสียงคงเป็นปัจจัยหลักของเสียงอยู่เเล้ว เพราะถ้ามีลำโพง+ soundcard เป็นหมื่นๆ เเต่ไฟล์เสียงไม่ชัด 32kbps ไรงี้ มันก็เท่านั้นล่ะครับ)

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ขอแก้นะครับ ผมพิมผิด เสียงจะ ดี/ไม่ดี ขึ้นอยู่กับอะไรมากที่สุดครับ อิอิ (ลืมคำว่ามากไปครับ จิงๆ สำคัญทุกจุดแต่หมายถึงคุณว่าอะไรควรสำคัญมาอันดับ 1 2 3 เรียงลำดับน่ะ)

OverclockZone Member นักล่าภาพ's Avatar
    Bangkae, Bangkok

จริง ๆ มันต้องร่วมกันครับ
    ถ้าเป็นเครื่องเสียง
    สายนำสัญญาณ กับสายลำโพงก็มีส่วนครับ
    แต่ถ้าเป็นคอมผมเลือก Sound Card นะ
    เพราะมันวัดกันที่ตัวประมวลผล ผมว่า

OverclockZone Member

จิงๆมันก็ทั้งหมด
    แต่
    ในชุดเครื่องเสียงเดียวกัน มีกะไม่มี Sound Card จะเห็นผลต่างเลย

ไม่งั้น ใช้แอมป์มาราส ใช้ cdplayer มาราส กะ cdplayer soken แค่นี้ก็รู้แล้ว

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Quote Originally Posted by นักล่าภาพ View Post
    จริง ๆ มันต้องร่วมกันครับ
    ถ้าเป็นเครื่องเสียง
    สายนำสัญญาณ กับสายลำโพงก็มีส่วนครับ
    แต่ถ้าเป็นคอมผมเลือก Sound Card นะ
    เพราะมันวัดกันที่ตัวประมวลผล ผมว่า

นายลองใส่ Creative SB X-Fi Elite pro 7.1ch 19900 บาท กับลำโพงอันละ 100 กว่าบาทดิ อยากรุ้จิงๆ เลยว่า จะเสียงดีไหม เปิดเบาก็เสียงกากเบส เบา เปิดดังก็ห่วย แถมเสียงแตกอีกต่างหาก เหอๆ แต่ sound card กากๆ ฟังกะลำโพงดีๆ เสียงยังไม่แตก ฟังได้

555 คิดได้ไง sound 19900 ลำโพง 100 ถ้าซื้อมาละก็ เป็นชุดที่ ฮาแห่งยุคแน่

มันก็สำคัญหมดอ่ะครับ ไม่รู้จะเลือกอะไร

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

ลำโพง เชื่อดิๆๆๆ เอิ๊กๆ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

หูของผู้ฟังเองด้วยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member dewiez's Avatar

อยู่ที่เครื่องเล่นคับ
    เล่นไม่ได้ก็ฟังไม่ได้

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ทุกอย่างมีผล

แต่สุดท้ายมันขึ้นอยู่กับหู !!

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่าลำโพง รองลงมาก็ Soundcard

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks