Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา

_____ADMIN____HELPDESK______

ผมกำลังเรียน ม.ราชฏัภธนบุรี ปี3 เอก คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ผมตั้งใจว่า ผมต้องการอยากได้งาน

พวก เกี่ยวกับ ADMIN HELPDESK อะไรประมาณนี้ครับ ไม่รุ้ว่าสายที่เรียนมันตรงรึป่าวเพราะ สิ่งที่เรียนเน้นไปทาง userมากกว่า แต่ก็มี เขียนโปรแกรม C VB SQL เบื้องต้นเด็กๆๆเลย และเรียนบัญชี ซึ่งทางผมไปเลือก เอกคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยี มันจะเน้นกว่าดีเยอะ มากเลย แต่มันเลือกไปแล้ว ถ้าผมต้องการเป็นตำแหน่งนี้ ควรศึกษาอะไรเป้นพิเศษ เพื่อไปสอบ เข้าทำงานครับ แนะหน่อยนะครับ เพราะกัวจบออกมาไม่มีงานมารองรับ แล้วเงินเดือนพวกนี้ขึ้นต่ำอยุ่ที่เท่าไรครับ

ท่านเลือกทางนี้แล้วก็ควรตั้งใจกับมันครับ เรื่องงานเมื่อจบออกมาก็ไม่ต้องไปคิดครับ สมัครได้ทุกที ผมจบสถาปัตย์ลาดกะบัง ปัจจุบันไม่ได้ใช้ประโยชน์เลย จบมาก็ช่วยงานที่บ้าน กลายเป็นคนขายน้ำมันสะงั้น

Comment

คอมพิวเตอร์ธุรกิจเหมือนกัน มันเน้นเขียนโปรแกรมอย่างเดียวเลย เหอะๆเซ็งเล็กน้อย เบื่อ แต่ผมอยากจบๆๆๆอย่างเดียวอะ เรื่องงานไว้ที่หลัง แบบว่าซัก 4ปีครึ่ง คาดว่า

Comment

ของผมจบ 3 ปีครึ่งครับ ราชฏัภธนบุรี ไม่รุ้ว่า งานจะรับ เงินเดือนที่เท่าไร

Comment

เฮ้อ...ผมเองจบ BBA+IBM มายังไม่ได้ใช้ประโยชน์จากที่เรียนมาเท่าไหร่เลย งานมันหายากอ่ะครับช่วงนี้ ได้งานอะไรผมก็ทำไปก่อนแหละ

นี่รองานใหม่อยู่ ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า กรั่กๆๆๆ

Comment

ดันขอผุ้รุ้หน่อยครับ

Comment

Working...
            X