Announcement

Collapse
No announcement yet.

cd winXP ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cd winXP ??

ผมก๊อบแผ่นวินโดวXP ลงในเครื่องแล้ว(ไม่ได้อิมเมจ)พอไรท์ออกมาใหม่ ทำไมมันบูตไม่ได้ครับมีวิธีทำให้มันบูตตามปกติได้มั้ยครับ รบกวนหน่อยนะครับ

เป็นเรื่องปกติมากๆเลยพี่น้อง ผมก็เป็นบ่อย ประมาณว่าไฟล์มันมาไม่ครบทุกตัวเหมือนการอิมเมจ เหอะๆๆๆ....

Comment

ถ้าใช้ nero ไม่ได้ ก็ลองใช้พวก PowerISO ดู เผื่อบูทติด

Comment

ไฟล์หน่ะมีครบครับ แต่มันอยู่ไมู่ถูุกที่เท่านั้นเอง เนื่องจากการบูทด้วยแผ่นเวลาอ่านมันจากบูทเรคอร์ดแต่คุณก้อบจากแผ่นตรงๆลงเครื่องเวลาไรท์ โปรแรมมันก็ไรท์เป็นดาต้าให้คุณ มันไม่รู้หรอกว่าไฟล์ไหนใช้บูทแล้วจะต้องไรท์ไว้ที่บูทเรคอร์ดของมัน ดังนั้นถ้าคุณต้องการไรท์แผ่นไว้บูทควรที่จะทำเป็นอิเมจ แล้วไรท์จากอิเมจเอา

Comment

Working...
        X