Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ acer 5562 คับ ผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ acer 5562 คับ ผู้รู้ช่วยที

คือผมพึ่งซื้อ acer 5562 มา แบบว่าไม่ค่อยรู้คอมเท่าไหร่คับ แล้วผมเอาโปรแกรม cpuZ เช็คดู cpu ตรงNameมันขึ้นว่า Intel P6 Processor ตรงspecification มันขึ้นGenuine Intel(R) CPU T2300 @ 1.66GHz ทำไมไม่เห็นมันเขียน Centino Duo Core เลยอ่ะ สรุปแล้วมันเปง Centrino duo core หรือป่าวอ่ะคับ สงสัยอ่ะคับ ไม่เก่งคอมคับ ถ้าถามไรโง่ๆไปก็อย่าว่ากันนะ มันสงสัยอ่ะ ช่วยตอบให้ผมหายสงสัยหน่อยนะคับ

โหลด CPUZ เวอร์ชั่นใหม่ๆมาตรวจสอบครับ มีการอัพเดตข้อมูลฮาร์ดแวร์แล้ว
    เวอร์ชั่นเก่าๆอาจจะยังไม่รู้จักฮาร์ดแวร์ ผมก็เคยเอ๋อตอนที่ใช้ เวอร์ชั่น 1.28 เปิดดูสเปค

Comment

ดูที่คู่มือที่แถมมาซิครับ โปรแกรม Empower หนะครับเป็นโปรแกรมมาตรฐานของเขาเลย ถ้าเป็นรุ่นมีOSมาด้วยจะมีมากะแผ่นsetup OS แต่ถ้ารุ่นที่ไม่มีOS ม..บอกว่าแถมให้แต่จริงแล้วม..ไม่ได้แถมให้หรอกครับ หาโหลดเอาเองตามชื่อนี้แหละ "Empower" แล้วคุณจะรู้หมดใส้หมดพุงของเครื่องเลยครับ แถมยังบริหารพลังงานของเครื่องได้ด้วย คุณเห็นโลโก ตัว eสีเขียว ที่ติดอยู่ข้างกล่อง และติดกะตัวเครื่องด้านล่างขวา หรือเปล่า อ่านดูในคู่มือการใช้งานก็มี แต่มีทำแ_ะอะไรก็ไม่ทราบไม่มีโปรแกรมให้ อยากได้หาโหลดเอง ครบทั้งชุด ก็คงหลายสิเม็กอยู่หละครับ(สำหรับลูกค้าเขาที่ไม่มีโอเอสมาด้วย ฉุนขาดเลยครับ)

Comment

reply notebook

ดูที่ windows ก็น่าจะได้นะครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

Working...
        X