Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีอัพไบออสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีอัพไบออสครับ

ผมอัพไบออสไม่เป็นอะครับ เลยอยากรู้ว่าเข้าอัพกันยังไง อ่านมาหลายกระทู้แล้วอะครับ เลยอยากรู้บ้างนะครับ มือไหม่หัดเล่นนะครับ

ถ้า ASrock ดาวน์โหลด Bios version ล่าสุดจาก web ผู้ผลิต mainboard (มีทั้งแบบ DOS กับ Windows) double click ติดตั้งเสร็จ Restart
    จากนั้น เข้าเซตค่าให้ Bios ใหม่

Comment

ใช้บอร์ดอะไรอ่ะ????

Comment

เดี๋ยวนี้เมนบอร์ดสมัยใหม่ ในแผ่น cd driver จะแถมซอฟท์แวร์สำหรับอัพ firmware ผ่านเน็ตด้วยครับผม

Comment

ถ้าเป็น Asus ให้ดาวน์โหลด Asus update มาแล้ว ก็โหลดไบออสตัวล่าสุดจากเว็บ (ไฟล์สกลุ .bin) มา update แปปเดียวเสร็จ

Comment

Working...
          X