Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU ให้ผมหน่อยครับ *3*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU ให้ผมหน่อยครับ *3*

Spec นี้นะครับ

x2 3600+1.9GHz
    ที่เหลือก็ตามลายเซ็นอะครับ

ผมว่าจะเอา enermax 350 watt อะราคาราวๆ 1500 มั้ง

แต่ผมอยากจะซื้อเผื่อๆ อนาคตไว้หน่อย ไว้ซํก 8800GTS/GTX CPU สูงๆ ซักหน่อย

จะเอาไรดีครับ 460 watt มันพอ (สำหรับอนาคตด้วย) หรือป่าวครับ

แรกๆ จะเอา detech 650watt อะนะ (ถูกดี ถึงวัตจะไม่เตมก็นะ)

แต่กลัวๆ ชอบกล PSU ติดเคสตัวเก่ามันเจ๊งไป (ตัวเก่าผมว่าก็ดีมากนะไม่เคยวูบเลย)

จนพอมันพังร้านก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เครียดเลย swicther 550watt เล่นๆ อยู่บางที Shutdown เอง

เคยเปิดโหลดบิตไว้ตอนเช้า ออกไปข้างนอก กลับมาตอนเยน เห็นมีแต่ไฟ UPS ติดอยู่ แต่เครื่องไฟดับหมดแล้ว (มัน shutdown ไปเรียบร้อยแล้ว)

เซ็งชีวิตไปเลย เหอๆ - -

ตัวเก่าติดเคสใช้มาไม่เคยดับ มีแต่เปิดติดยาก (ช่วงหลังๆ มันใกล้ลาโลกมั้ง)

แต่ตัวใหม่นี้ซื้อมาแบบไม่เตมใจ 590 บาท - - เกรงใจ เค้าเลยซื้อๆ มาเหนถูกดี แต่ที่ไหนได้ เครียดเลย เหอๆ

เล่นๆ แล้ว พอไม่อยู่ Shutdown เฉยเลย ไม่ใช่ไวรัส ชัว บางที นั่งเล่นเกมอยู่ เสียงเครื่องดับ ไฟดับหมด - - ต้องกด Power เปิดใหม่เลย มหาเซ็ง

Comment

อีกนิดๆ Delux 500 watt 1080 บาท จ่ายไฟนิ่งมั้ยครับ ?

หวังว่าเล่นแล้วคงจะไม่วูบตอน full load ก็งน่าจะไหวอะนะ -*-

Comment

งบหน่อย Delux 450W ก็พอนะ ดูจากลายเส้น สบายๆๆๆ

Comment

EnerMax 460 ไปเลยก็ดีครับ

Comment

ครับ งบน้อยจิงๆ แหละ แต่อยากได้แบบ oc ไปแล้ว หรือไม่ oc ก็ตาม แล้วเล่นแล้วไม่ออกอาการ ตูน้อยใจปิดตัวเอง ก็พอแล้วครับ - - กลัวโดนเล่นของอีก - - โหลดบิตทีผวาเลย

Comment

อ้อนึกออก อีกอย่าง ไอ้ตัวนี้เวลาไฟกระชาก ก็ Restart ด้วย ทั้งๆ ที่มี UPS ไม่ใช่เปนที่ UPS แน่นอนครับ เพราะ psu ติดเคสตัวเก่า เจอไฟกระชาก + ไฟดับ เป็น 10 หนยังไม่เคยดับ (ลองถอดปลั้ก UPS เล่น คอมก็ยังไม่ดับ)

PSU ตัวนี้ เจอไฟ กระชากทีเดียว ดับเฉยเลย - - (shutdown ไปเลย)

Comment

แนะนำใช้ asus550w

Comment

ขุดหน่อย

Comment

มา การันตี Delux ถึก !!

DLP-34A 500 watt 12v 18A

แต่ถ้าเป็น DLP 31A 450 watt มี 12 volts 2ชุด 12A+15A น่าเล่นกว่า

Comment

ASUS 550W ไม่แพง การใช้งา่น OK ประกัน Com7

Comment

ผมแนะนำ ENERMAX GALAXY 1000W ก็แล้วกันครับ

แต่ถ้าไม่ไหวก็ลองดูตัวรองลงมานิดนึงก็ได้ครับ อย่าง Delux 450w ผม OC เล่นมาครึ่งปีแล้วยังไม่พังเลยครับ

Comment

ก็กะเล่น DeLux อยู่เหมือนกัน ขอแค่ลากแล้วไม่ดับหรือเปิดๆ แล้วไม่ Shutdown เองก็น่าจะพอและ -3-

Comment

delux500 w ราคา980ที่เซียร์รังสิต ก็ดีครับดูจากโปรแกรมวัดของบอรส์asus ไฟนิ่งดีครับใช้มา1เดือนแทน enrmax350w ใช้งานเกือบ24ชั่วโมงตลอดยังไม่พบปัญหาครับ

Comment

Working...
                            X