Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา เกมส์ NFS Most กับ NB ACER

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา เกมส์ NFS Most กับ NB ACER

มีปัญหามารบกวนพี่น้องอีกแล้วครับท่าน NFS Most wanted กับเครื่อง note book ไอ้เซอร์ ไอ้ฟาย 5552NWXMi สเปค ก็ปามาน Core Duo 1.66 ram 512MB 80G การ์ออนบอร์ intel 945 แชร์สูงสุด 224 MB คิดว่าแล่นได้ไหมครับ แต่ผมคิดว่าน่าจาได้นะ เพราะ เครื่อง HP M2000
    Pentium M 1.6GHz 512MB 60GB เขาก็ลงโดยใช้แผ่นเดียวกันนี้ เล่นได้เฉย ผมก็สงสัยลองเช็ค ไอ้เซอร์ ไอ้ฟาย 5552NWXMi ดู ลองหาโหลด driver การ์ดจอใหม่ ก็แล้ว ลง windows ใหม่ก็แล้ว ปรับค่าต่างๆในเกมส์ให้ต่ำสุดๆๆ ก็แล้ว คั้งค่าต่างๆ ทั้งการ์ดจอ ทั้ง windows และตัวเกมส์ เป็นพื้นฐานก็แล้ว มันก็ยังไม่ได้ จนไอ้ตัวคนอยากเล่นมันไม่อยากก ฮะๆๆๆๆ แต่อยากจะหาคำตอบให้ได้ว่าทำไมมันถึงเล่นมะได้ เหอๆๆๆๆๆ ไอ้เซอร์ ไอ้ฟาย (ACER Aspire) อีกแล้วครับท่าน
    ยังไงก็รบกวนพี่น้องแนะนำหน่อยนะครับ ผมเองก็อาจจะลืม จุดไหนไป ก็เป็นได้

กรำมัวแต่โม้ลืมบอกอาการ แบบว่าลงได้เล่นได้ ไปถึงตรงซื้อรถมาขับเองจ่ายตังเรียบร้อย คิคิ ถอยออกร้าน มันก็เด้งออกเกมส์ทุกทีสิน่า เอ้าๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เหอๆๆๆๆ ไม่มีใครมาเลย สงสัยจะเบื่อกับ ACER แล้วละมั้ง เศร้าเจงๆ

Comment

มันเด้งเพราะมันร้อนอะป่าว ไม่รู้ อิอิ

Comment

ออออ การ์ดจอออนบอร์ดเล่นMWถ้าปรับมุมมองเป็นมองจากBumperหรือกันชนหน้า เวลาออกจากร้าน หรือมีSlowmotionมันจะเด้งครับ ฉะนั้น เวลาใช้มุมมองนี้พอแข่งจะจบหรือจะเข้าร้าน เข้าSafe Houseต้องเปลี่ยนเป็นมุมมองจากทางหลัง (ไกล หรือ ไกล้)อ่ะครับ

Comment

แล้ว spec ตามลายเซ็นผมจะเล่น carbon ได้เปล่าครับ
            Last edited by compaq; 8 Jun 2007, 17:58:57.

Comment

สงสัยจะเล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by compaq View Post
                สงสัยจะเล่นไม่ได้
                น่าจะป็นเยี่ยงนั้น คือเวลาลง CAbon มันต้องการ CPU 1.8 up --->
                ไม่งั้นไม่ให้ลง

และขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ออออ การ์ดจอออนบอร์ดเล่นMWถ้าปรับมุมมองเป็นมองจากBumperหรือกันชนหน้า เวลาออกจากร้าน หรือมีSlowmotionมันจะเด้งครับ ฉะนั้น เวลาใช้มุมมองนี้พอแข่งจะจบหรือจะเข้าร้าน เข้าSafe Houseต้องเปลี่ยนเป็นมุมมองจากทางหลัง (ไกล หรือ ไกล้)อ่ะครับ
                  เด่วไปลองดูก่อนครับ ไอ้ผมก็ติดเล่น มุมมองแบบท่านว่าจิงๆ

Comment

เหอๆๆ มารายงานผลครับ เป็นอย่างที่ท่าน http://forums.overclockzone.com/forums/member.php?u=86 ว่าไว้ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณด้วยนะครับ

Comment

Working...
                    X