Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแบตเตอรี่ Aspire 5044NWLMi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแบตเตอรี่ Aspire 5044NWLMi

ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าแบตอยู่ได้นานเท่าไร ของผมเพิ่งซื้อมาอยู่ได้ประมาณชั่วโมงครึ่งเอง แล้วถ้าเราใช้แบตหมดแล้วชาร์จใหม่พร้อมกับใช้งานไปด้วยแบตจะเสื่อมหรือป่าว

ตอบคุณ ผู้มาเยือน

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
    ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าแบตอยู่ได้นานเท่าไร ของผมเพิ่งซื้อมาอยู่ได้ประมาณชั่วโมงครึ่งเอง แล้วถ้าเราใช้แบตหมดแล้วชาร์จใหม่พร้อมกับใช้งานไปด้วยแบตจะเสื่อมหรือป่าว
    ดูที่คู่มือที่แถมมาซิครับ โปรแกรม Empower หนะครับ รุ่นที่ไม่มีOS ม..บอกว่าแถมให้แต่จริงแล้วม..ไม่ได้แถมให้หรอกครับ หาโหลดเอาเองตามชื่อนี้แหละ "Empower" แล้วคุณจะรู้หมดใส้หมดพุงของเครื่องเลยครับ แถมยังบริหารพลังงานของเครื่องได้ด้วย คุณเห็นโลโก ตัว eสีเขียว ที่ติดอยู่ข้างกล่อง และติดกะตัวเครื่องด้านล่างขวา หรือเปล่า อ่านดูในคู่มือการใช้งานก็มี แต่มีทำแ_ะอะไรก็ไม่ทราบไม่มีโปรแกรมให้ อยากได้หาโหลดเอง ครบทั้งชุด ก็คงหลายสิเม็กอยู่หละครับ

ผมก็ใช้ยีห้อนี้อยู่ ว่างๆลองไปอ่านดู กับทัศนคติของผมกับยี่ห้อนี้ดูซิครับ ผมโพสไว้ที่นั่นตอนผมสติแตกหนะครับ ตามลิ้งนี้เลยครับ http://www.techxcite.com/forum/viewt...307e53fdfa304f

ไม่ได้โฆณาแน่นอนเพียงขี้เกียจโพสหลายที่แค่นั้นเองครับ(ขีเกียจจี้มคีย์หนะครับ)

Comment

ต่ออีกนิด

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ซื้อมาครั้งแรกคุณได้ชาร์ตทิ้งไว้ให้เต็ม แล้วใช้ให้ลดลงหน่อย แล้วชาร์ตใหม่ให้เต็มใหม่แล้วเสียบทิ้งไว้อย่างน้อย 8ชม เพื่อกระตุ้นแบ็ตใหม่ หลังจากนั้นก็เสียบชาร์ตได้ตามปกติตามที่ต้องการเลยครับ แล้วแบ็ตจะอยู่กะเราได้นานขึ้นนะครับ เหมือนทำรันอินรถหนะครับ

Comment

acer ต้องดูแลแบตฯดีๆ หน่อยนะครับ
        แบตเสื่อมเร็วพอสมควรเลย ไม่ถึงปีเสื่อมแล้ว(acer รุ่นปีที่แล้ว)

ถึงปัจจุบันไม่แน่ใจว่า acer ปรับปรุงเรื่องอายุแบตฯหรือยัง (ภาวะนาให้ปรับปรุงแล้วเถอะ)

Comment

ขอบคุณคุณ K-CM คุณ Pod นะครับที่เข้ามาตอบ จะไปอ่านคู่มือให้ละเอียดอีกที

ผจญภัยไปกับ A_er อิอิ

Comment

Working...
          X