Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลด Latency ของแรมไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลด Latency ของแรมไม่ได้

สเป็คครับ
    AMD ATHLON64 x2 3600+
    ASUS MNPV-VM
    DDR2 512/800
    HDD SATA 160 GB
    ทีแรกผมใส่ Sempron 2800+ ครับแล้วเซ้ทค่าแรมไปที่ 4-4-4-12-16 ใช้งานปรกติดี
    แต่พอเปลี่ยน CPU แล้วอัพเดทไบออสแล้ว แฮงค์ตลอด ต้องกลับค่าเดิมถึงหาย
    อยากรู้ว่าเป็นที่ บอร์ด หรือ CPU ครับ

3600+ นี่ตัว บริชแบรนหรือวินเซอร์ครับ

Comment

บริชแบรนครับ

Comment

Originally posted by termrag View Post
        สเป็คครับ
        AMD ATHLON64 x2 3600+
        ASUS MNPV-VM
        DDR2 512/800
        HDD SATA 160 GB
        ทีแรกผมใส่ Sempron 2800+ ครับแล้วเซ้ทค่าแรมไปที่ 4-4-4-12-16 ใช้งานปรกติดี
        แต่พอเปลี่ยน CPU แล้วอัพเดทไบออสแล้ว แฮงค์ตลอด ต้องกลับค่าเดิมถึงหาย
        อยากรู้ว่าเป็นที่ บอร์ด หรือ CPU ครับ
        แรมยี่ห้อไร ครับ
        โปรแกรม cpu z ดูตรง Memory กับ SPD นะ

Comment

Working...
        X