overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: เหตุไม่คาดฝันที่ARC!!!!!!!

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

Angry เหตุไม่คาดฝันที่ARC!!!!!!!

เมื่อวาน ผมเอาxfx 7900gt xxx ไปเคลมครับ เนื่องมาจากปัญหาที่เคยถามไป เสียงจี๊ดๆๆๆ เวลาเล่นเกมหรือเทส การ์ดจอต่างๆ ตอนผมไป ไม่มีคนเลยครับ ก้อยื่นแล้วก้อลองเทส พอเทส3d mark เชื่อมั้ยครับ พี่เค้าไม่ได้ยินเสียงครับ ทั้งๆที่ตอนนั้นผมก้อได้ยินเสียง ซึ่งชัดมากด้วย แต่พี่เค้าบอกว่าไม่ได้ยิน และเคยเจอเคสเดียวกัน แต่เสียงมันดังมากกว่านี้ ผมงี้ งงสุดๆครับ อะไรกันวะ จะแกล้วกรูรึงัย แต่ไม่น่าใช่ ทั้งๆที่เสียงมันก้อไมได้เบาๆเลย ยืน***งๆหน่อยก้อยังได้ยิน เพราะมันเงียบมาก แต่ว่า ตอนนี้ 7900 ของยังไม่มาครับ เลยต้องรอของมา แล้วไปเทสอีกรอบ ผมควรทำยังงัยดีครับ แฟลชไบออสให้มันเจ๊งไปเลยดีมั้ย เค้าบอกว่า ถ้ามีคนอื่นมาช่วยฟัง แล้วได้ยิน เค้าจะเคลมให้เลย จะทำยังงัยดีครับ ช่วยด้วยยย

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

กำ เลย

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เสียงที่ว่าอาจจะเป็นครื่นเสียงที่มีความถี่สูง จึงทำให้บางคนได้ยินบางคนก็ไมได้ยินครับ

เหมือนนกหวีดหมาอะครับ คนไมได้ยินแต่หมาได้ยิน

OverclockZone Member nmo_ok's Avatar

อ้าว .. พูดแบบนี้ก้อไปช่วยฟังสิ เค้าจาได้เคลม อิ อิ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar

พี่แกบอกว่า ผมหูเทพ ควรจะดีใจ หรือโมโห ดี

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ เป็นอย่างนั้นไป

OverclockZone Member nmo_ok's Avatar

ขำๆ คับ

ดัน รอท่านอื่นว่าไง^ ^

แต่ว่า ก่อนหน้านี้ ผมไม่เคยได้ยินมันมาจนอาทิตย์ที่แล้วนะครับ

แล้วหัวผมก้อไม่ได้ไปโขกอะไรมาด้วย!!!!!!!!!

OverclockZone Member DriverX's Avatar

ผมช่วยฟังให้ใหมครับ ผมรับเสียงสูงๆได้ครับหลอดภาพพวกทีวีหรือหลอดจอCRTก็ได้ยินชัดแจนเลยครับ เคยทดสอบแล้วช่างเถียงไม่ออกเลยเขาให้ยืนหันหลังแล้วลองเปิด-ปิดทีวี จนเขาต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ทำไงได้ก็เสียงมันน่ารำคาญมากทนไม่ได้จริงๆ เห็นใจครับ (แต่ผมอยู่ปราจีนครับมารับผมไปฟังสิครับ ฮิฮิ)

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาไอ้ที่วัดความดังเสียงอ่ะ วัดให้ออกมาเป็นตัวเลขไปเลย จะได้เห็นหลักฐานกันแบบจะจะ....

OverclockZone Member THM's Avatar

สงสัยหูช่างจะตึง

OverclockZone Member *Tonkaw*'s Avatar
    TonkawCorp Inc.

ถ้าอยากให้มันพังลองตามนี้ดูคับ หาลวดเล็กๆยาวๆหน่อยไปพันรอบชิบแรมแล้วทำให้เนียนที่สุด แล้วห้ามใช้ไอ้การ์ดจออันนั้นเป็นอันขาด และต้องดูไกล้ๆมันด้วย จะได้มีหลักฐานว่ามันทำไหม้(แต่ไม่ไม้หรอกอย่างมากก้อถาพเพี้ยน) แล้วหาสก้อดแทปไสๆ ตัดให้พอๆกับขาของ pci-e แล้วแปะให้เนี้ยน

OverclockZone Member Monk82's Avatar

ช่างเขาหูไม่ดีหรือเปล่าครับ

ตอน7900 เข้ามาเด๋วมาเกณฑ์ไปฟังกันดีกว่า 55

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

หาไมค์กับลำโพง ไปจ่อให้พนักงานเค้าฟังเลยครับ
    Last edited by poneo; 9 Jun 2007 at 00:01:42.

pakaho
    Guest

พูดตามตรง ผมก็ใช้อยู่นะ ยอมรับสินค้าของXFXคุณภาพดีนะ แต่มันก็ต้องมีหลุดQC บ้าง
    ช่างไม่น่าจะกวนประสาทคุณขนาดนั้นเลย กว่าจะเก็บเงินซื้อได้ และไม่ใช่ถูกๆด้วย
    กลัวของไม่พอขายหรือว่าของหมดก็น่าจะบอกกันดีๆ ไม่น่าจะพูดคำนี้ออกมา

เค้าบอกว่า ถ้ามีคนอื่นมาช่วยฟัง แล้วได้ยิน เค้าจะเคลมให้เลย จะทำยังงัยดีครับ คำนี้ยอมรับไม่ได้

สงสัยกลัวลูกค้าของXFX จะมาเคลมทั้งร้านมั้งครับ

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้เคลมได้ไวๆ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

เรียก พี่ ตำรวจไปฟังด้วย มันกวน พวกนี้ต้องเจอไม้แข็ง

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

เอาเครื่องวัดความดังเสียงไปวัดเลยครับ แบบที่ OCZ ใช้กันน่ะ จะได้เห็นกันจะๆไปเลย มีหลักฐานจะได้ไม่เถียงกัน

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

อ่า ... ถ้าเสียงจี๊ดๆ นี่แล้วแต่คนจริงๆ ครับ ... ผมโคตรรำคาญเสียงตอนเปิด TV เลย .... แต่เพื่อนบอกไม่เห็นได้ยินอะไร ..... =__=! เป็นงั้นไป

OverclockZone Member apichate's Avatar

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    เสียงที่ว่าอาจจะเป็นครื่นเสียงที่มีความถี่สูง จึงทำให้บางคนได้ยินบางคนก็ไมได้ยินครับ

เหมือนนกหวีดหมาอะครับ คนไมได้ยินแต่หมาได้ยิน
    เปรียบเทียบซะฮา

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks