Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1650 ต่อสาย component แล้วเป็นสีขาวดำอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1650 ต่อสาย component แล้วเป็นสีขาวดำอ่ะคับ

มันไม่เป็นสีออกมาอ่ะคับ ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหนของ driver แต่เท่าที่ลองก็ปรับจนหมดแล้วนะ รบกวนด้วยคับ

ผมจำไม่ได้แล้ว ละครับ ต้องไปปรับรูปแบบสัญญาณ/HD มันนะครับ
    ไม่ได้ใช้ ATI มานานละ จำไม่ค่อยได้ อะ
    ถ้าเป็นของ Nvidia ประมาณ นี้นะครับ - -"

Comment

ขอบคุณมากคับ ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้nvidia มันก็มีให้เลือกเป็น wizard ว่าเราต้องการต่อสายแบบไหน ซึ่งก็ได้ผลดีคับสีออกครบ แต่ยัง งง กับ ati อ่ะคับไมมันไม่มีให้เลือก -*-

Comment

ลองปรับระบบภาพที่เครื่องโทรทัศน์นะครับ ปกติถ้ามัน Auto ก็ลองเปลี่ยนดู เป็นพวก PAL NTSC อะไรประมาณนี้
        Last edited by Zepherous; 8 Jun 2007, 22:55:26.

Comment

ผมเคยเปนน่ะไปเซตที่ TV ตรงช่องสัญญานเข้าไห้เปน DVD component ของ JVC น่ะ ไม่รุยี่ห้ออื่น อยู่ตงไหน มีไห้ปรับป่าวน่ะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ เด๋วจะลองดู ว่าแต่ผมสังเกตที่ตัวการ์ดมันมี jumper ให้ปรับเป็น Pal กับ ntsc คิดว่าน่าจะลองเปลี่ยนดูอ่ะคับคงไม่ช๊อตนัคับ

Comment

Working...
            X