Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ds3 เคลมที่ไหนคับผมอยู่ขอนแก่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด ds3 เคลมที่ไหนคับผมอยู่ขอนแก่น

อาการมันคือเวลาเปิดเครื่องแล้วมัน ติด-ดับ-ติด ลองค้นหาข้อมูลแล้วพบว่าอาการนี้มันสามารถเคลมได้ แต่ผมอยู่ขอนแก่นไม่รู้ว่าจะไปเคลมที่ไหน ซื้อที่ร้าน JIB ลองค้นหาข้อมูลดูแล้วส่วนใหญ่ก็บอกว่าประกันของ SCANNER แต่ไม่รู้ว่าบริษัทที่ว่านี้อยู่ที่ไหนของขอนแก่น ใครรู้ช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณคับ

5555555
    5

dH gvkwx
    ก็เอาไปตึกคอมซิ ที่ร้าน jib อยู่น่ะคับ เอาทั้งเคส ไปให้เค้าดูเลย อาจเป็นเพราะอย่างอื่นป่าว หรือ ถ้าเป็น เพราะ mb ก็ให้เค้า ถอดเคมเลย เอากล่องmb ไปด้วยล่ะ หรือมีไรก็พิมมาอีกบอกให้

Comment

พี่ขับฮอนด้า หลอ เห็นใช้ชื่อvtec แรงป่ะอ่ะ

Comment

ลองเคลียร์ cmos ดูยังคับ

ผมเคยเป็นหนนึง เคลียร์ cmos แล้วหาย

Comment

Originally posted by chinay View Post
          ลองเคลียร์ cmos ดูยังคับ

ผมเคยเป็นหนนึง เคลียร์ cmos แล้วหาย
          ทำยังไงหรอคับ

Comment

อย่าส่งเครมร้านเลยครับโดยเฉพาะJIB ผมส่งเครมมาแล้วของศูนย์สแกนเนอร์เหมือนกัน

ครั้งแรกส่งศูนย์โดยตรงเลย ทางไปรษณีย์ ประมาณอาทิตย์กว่าก็ได้ของแล้ว

ครั้งหลังขี้เกียจส่งเอง เลยส่งผ่านร้านJIB ได้เรื่องเลย 1เดือนผ่านไปถึงได้ของ แต่ส่งDS3 ไปเอาบอร์ด 478 มาแทน ยังดีที่ดูก่อน เลยถ้ามร้านJIB บอกซีเรียลเหมือนกัน เลยส่งมาผิดตัว ต้องรอไปอีกเดือนกว่า เบ็ดเสร็จกว่าจะได้DS3 คืน ร่วม 2เดือนกว่า รอเซ็งเลย

ส่งศูนย์โดยตรงเลย ส่งไปรษณีย์ก็ได้ครับ เร็วกว่า
            http://www.inc.co.th/scanner/contact_us.php

Comment

Originally posted by VTECH View Post
              ทำยังไงหรอคับ
              ดูที่คู่มือเมนบอร์ดครับ มันจะเป็นจัมเปอร์อยู่ใกล้ๆที่ใส่ถ่าน

Comment

Originally posted by VTEC View Post
                อาการมันคือเวลาเปิดเครื่องแล้วมัน ติด-ดับ-ติด ลองค้นหาข้อมูลแล้วพบว่าอาการนี้มันสามารถเคลมได้ แต่ผมอยู่ขอนแก่นไม่รู้ว่าจะไปเคลมที่ไหน ซื้อที่ร้าน JIB ลองค้นหาข้อมูลดูแล้วส่วนใหญ่ก็บอกว่าประกันของ SCANNER แต่ไม่รู้ว่าบริษัทที่ว่านี้อยู่ที่ไหนของขอนแก่น ใครรู้ช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณคับ
                ลืมไปก่อนส่งเครมดูวอย์ดให้แน่ใจก่อนนะครับว่าเป็นประกันศูนย์ไหน จะได้ไม่เสียเวลา

Comment

Working...
                X