overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: X-fi Music + Orbit มีคนบอกว่ามีเสียงวี๊ด ออกมา จริงรึปล่าวครับ ? แล้ว X-fi Music ...

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Default X-fi Music + Orbit มีคนบอกว่ามีเสียงวี๊ด ออกมา จริงรึปล่าวครับ ? แล้ว X-fi Music ...

ลำโพงตามลิ้งค์ครับ
    http://www.overclockzone.com/techsound/orbit/index.html

มีคนขายลำโพง บอกมาว่า ถ้าใช้ตัว Card ตระกูล X-FI Xtreme ของ CREATIVE แล้วจะมีเสียงวี๊ดออกจากลำโพง

ตอนนี้ผมเล็งตัว X-FI Xtreme Music เอาไว้ ยังไม่แน่ใจเพราะคำพูดของคนขายลำโพง ครับ

X-FI Xtreme Music เค้าเลิกผลิตแล้ว

สิ่งที่อยากทราบคือ

1. ที่คนขายลำโพงพูด มันจริงรึปล่าวครับ

แต่เพื่อนผมขายอุปกรณ์คอมที่เซียร์ เค้าบอกว่า เก็บเอาไว้ขายในงานที่จะถึง

ตกลง เค้าเลิกผลิตแล้ว หรือตุนของไว้ขายกันแน่ครับ

2. และตัว X-FI Xtreme Music เค้าเลิกผลิตแล้วจริงรึปล่าวครับ เห็นพนักงานขายที่ hwh (เซียร์) บอกมา เค้าโกหกเพื่อจะขายตัวที่เหลือ หรือเค้าพูดจริงครับ
    Last edited by soniconline; 8 Jun 2007 at 21:04:55.

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

X-FI Xtreme Music ผมว่าของมันขาดตลาดมากกว่า

OverclockZone Member

ที่HW สาขาตะวันน่าก็บอกเลิกผลิตเหมือนกันคับ ส่วนสาขาพันทิตย์ชั้น4บอกต้องเอาคืนมาจากต่างจังหวัด ก็เป็นไปได้คับ แต่ผมว่าของมันขาดเฉยๆๆๆ มากกว่าเพราะมันสั่งมาจากมาเลเซียเป็นล็อคๆๆทั้งนั้นละคับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by PuDDing View Post
    X-FI Xtreme Music ผมว่าของมันขาดตลาดมากกว่า
    ของที่ hwh ผมเอา Card ออกมาดู เป็นลายครามเลยครับ ที่แผ่นมีรอยขูดอยู่แถบนึง ดูมันเก่าๆ อย่างบอกไม่ถูก ส่วนกล่องก็โคตรจะเก่า เก่ายิ่งกว่ากล่อง vga ที่ผมซื้อมาเมื่อ 2 ปีที่แล้วอีกครับ

Quote Originally Posted by portega View Post
    ที่HW สาขาตะวันน่าก็บอกเลิกผลิตเหมือนกันคับ ส่วนสาขาพันทิตย์ชั้น4บอกต้องเอาคืนมาจากต่างจังหวัด ก็เป็นไปได้คับ แต่ผมว่าของมันขาดเฉยๆๆๆ มากกว่าเพราะมันสั่งมาจากมาเลเซียเป็นล็อคๆๆทั้งนั้นละคับ
    แล้วงานที่กำลังจะถึง คาดว่าจะมีของเยอะรึปล่าวครับท่าน เอาแค่ความน่าจะเป็นพอครับ ผมไม่อยากได้ของที่มีกล่องเก่าๆครับ

จิงๆๆมันขายดีผมว่ามันก็น่าจะมีมาอีกละคับ ส่วนจะได้ของเก่าใหมอันนี้ดวงล้วนๆๆคับ
    แต่ผมไปหามาเมื่อ2อาทิตย์ก่อน มันก็บอกผมมายังงี้ละคับ ผมเลยซื้อGamer FPSมาใช้ซะเลย
    เพราะถ้ามันเหลือตัวเดี่ยวนี้เข็ดแล้ว ครั้งที่แล้วตอนaudigy รุ่นแรกดังๆๆผมก็ตระเวณไปหามาจนไปเจอสาขาHW ตะวันน่า เหลือ1อันดีใจมาก แต่พอเอากลับมา กล่องมันแกะแล้วก็เลยเข้าใจว่ามันเป็นตัวโชว์ เลยไม่คิดไรมากเพราะถ้าไม่พังก็ไม่ว่าอะไร แต่พอเสียบเท่านั้นๆๆๆๆ 5555 เซ็งคับบอกได้คำเดียว เพราะฉะนั้นดวงคับพี่น้อง ถึงคราวซวยยังไงก็ซวย ผมเลยยอมซื้อรุ่นใหญ่กว่าดีกว่า

Ramintra , Bangkok

มือ 2 ขายได้เท่าใหร่หว่า เอาออกมาขายซะดีมั้ยเนี้นกำลังขาดตลาดเลย อุอุ

อยาก ได้ X-Fi Music ใครขาย PM มาเลยนะคับ

ขี้เกียจรอวันงาน บ้านไกล - -

Nodon
    Guest

ที่ขอนแก่นเห็นมีเหลือหลายร้านนะ แต่ไม่แน่ใจว่า แพงกว่ากรุงเทพป่าว

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ไม่รู้ต้องลองครับ แต่ ORbit จับคู่กับ 2ZS แหล่มมากๆ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

HWH ของมันขาดป่าว เลยบอกเลิกผลิตคนจะได้ไม่อยากไปซื้อของเจ้าอื่น

Bookmarks

Bookmarks