Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ Intel P4 541 กับ PD 820

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ Intel P4 541 กับ PD 820

งบไม่มากครับสี่พันกว่าๆ สองตัวนี้ราคาใกล้เคียงกัน จะเล่นตัวไหนดี
    Pentium 4 541 3.2Ghz กับ Pentium D 820 2.8Ghz
    เน้นเล่นเกมส์อย่างเดียว เผื่อเกมส์อนาคตด้วย

อยากแรงกว่านี้แต่ตังไม่พอ จะเล่น Core 2 ตังไม่พอ บอร์ดไม่รองรับ (Intel 945P Chipset)
    จะเล่นได้ก็แค่สองตัวนี้อ่ะ ขอบคุณงับ
    เออถามด้วยครับเจ้า P4 541 เนี่ย รองรับ 64 bit ด้วยรึปล่าว

ซื้อทั้วที่ก็ขอใหม่ไว้ก่อนครับ Pentium D 820 2.8Ghz

Comment

ชิป Intel 945P น่าจะรับ Core 2 Duo ได้นะลองอัพไบออสดู
      ส่วน 2 ตัวนี่.....ที่น่าซื้อก็ D820

Comment

945P บางบอร์ดอัพ bios อย่างเดียวใช้ไม่ได้นะครับต้องปรับปรุงที่ บอร์ดด้วยถึงจะรองรับ core 2
        อย่าง asus ld2-se ยังต้องใช้ rev. บอร์ดใหม่เลย เป็น rev.2 หรือรุ่น ld2-se/c

Comment

รองรับ 64 บิต ทั้ง 2 ตัว

Comment

หาดู 920 ด้วยนะครับ เย็นกว่าอีกนิดหน่อย บอร์ดจะได้อยู่นานๆ

Comment

Working...
            X