Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเกี่ยวกับการเซ็ต Network

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเกี่ยวกับการเซ็ต Network

คือผมลงวินโดวใหม่แล้วจะเซทแชอินเตอเน็ต แลนไปให้อีกเครื่องน่ะครับ
    แต่ปกติที่เคยเซทในกรอบที่ผมกรอบไว้มันจะมี ให้เซทแชร์ อะครับ
    แต่วินโดวตัวนี้ เพิ่งใช้ มันมะมี
    มีใครพอทราบมั๊ยครับว่าต้องไปเซ็ตหรืออะอะไรตรงไหนครับ

ตามรูปนี้อะนะครับ

แวะมาขุดคร้าบๆๆๆๆ
    ช่วยหน่อยนะคับ

Comment

ยากแฮะ ไม่เคยเจอแบบนี้
      ว่าแต่ไวเร็ทหรือแลนอ่ะ ถ้าแลนพอเป็นหน่อย เหอะๆๆๆ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        ยากแฮะ ไม่เคยเจอแบบนี้
        ว่าแต่ไวเร็ทหรือแลนอ่ะ ถ้าแลนพอเป็นหน่อย เหอะๆๆๆ....
        แลนอะครับ มะมีตังซื้อไวเลส เอิ้กๆ
        ผมก็มะทราบเหมือนกัน ทำไม ช่องตรงที่ทำกรอบไว้
        ไม่มีให้เซทแช อินเตอเน็ต
        ปกติมันจะมีอะทั่น ไม่ทราบว่าต้องไปทำอะไรก่อนรึป่าวถึงจะมี
        ใครทราบหรือเคยใช้ XP dark edition v.4 ช่วยทีนะครับ

Comment

Interface มันคล้ายวิสต้าจัง ไอคอนมันอ่ะ ถ้าวิสต้านี่ยิ่งง่ายเลยแค่ไปปรับให้มัน ON ก็เสร็จแล้วอ่า แต่ถ้าใน xp เวลาแชร์ต้องไปเริ่มที่ตรงนี้

Last edited by hellods; 9 Jun 2007, 21:32:50.

Comment

เย้ๆ ได้แล้วทั่น ตอนแรกไม่ได้ลงไดรเวอแลนการ์ดครับ - -*
            มันเลยไม่มีข้อความในกรอบเพราะเครื่องเราไม่มีแลนการ์ดเลยเซทแชไม่ได้
            ขอบคุณทุกทั่นมากๆเลย

Comment

Working...
            X