Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการล้างระบบ Liquid Cooling คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by numz View Post
    อสร ครับ... ลองแล้ว ซอสจะใช้เวลาช้า แล้วก็ต้องเอาแปรง ขัดๆ หน่อย.... อสร.แช่ไปซัก 5นาที เรียบร้อย ใสปิ้ง เสียอย่างเดียว เหม็นโคตรๆๆๆๆๆ ผมล้างยัน หม้อน้ำเลย หึ่งไปทั้งบ้าน
    เพรียวหรือชงคับ อัตราส่วนเท่าไหร่

Comment

Originally posted by nmo_ok View Post
      เพรียวหรือชงคับ อัตราส่วนเท่าไหร่
      เพียวๆคับ ขวด 700ml ไม่ถึง 40บาท เทโล้ดดดดดด อิอิ

Comment

ผมเอา กรดเกลือ(ไฮโดรคลอริก) ใส่ไปได้มั้ยอะ มันกัดกร่อนดี (ทำหยดใส่โต๊ะไม้ลืมเช็ดสักพักโหว่เลย)

Comment

ใครเคยเอา วิคซอ มั้งอะ

Comment

น้ำส้มสายชูผมว่าพอเพียงแก่การล้างแล้วคับ ไม่แนะนำให้ทิ้งไว้นานๆนะคับ เพราะมันทำไห้เกิดสนิมเขียวไวมากๆ นอกจากระบบปิด ยิ่งหม้อน้ำผมเป็นคราบบนฟินไปหลายจุดเนื่องจาก น้ำส้มสายชูหยด แล้วไม่ได้รีบล้างออก

ขั้นตอนสำหรับล้างหม้อน้ำก็ กรอกน้ำส้มสายชูเข้าไปแล้วเขย่า ทำวนซ้ำหลายๆหน ควรจะอยู่ใกล้ๆน้ำ
            เอาไว้ล้างคราบที่กระเด็นด้วยคับ แล้วหาภาชนะมาลองตอนเทน้ำส้มสายชูออกจากหม้อน้ำ ถ้ายังขุ่นอยู่ ก็ให้ทำซ้ำจนพอใจ แล้วค่อยล้างด้วยน้ำ ตามด้วยน้ำต้มเดือดอีกหลายๆรอบ
            ห้ามให้เหลือตกค้างในระบบนะคับ ต้องเอาออกให้หมด ^ ^

Comment

Working...
            X