Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าควรใช้ UPS ขนาดเท่าไหร่กับพาวเวอร์ 460W คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าควรใช้ UPS ขนาดเท่าไหร่กับพาวเวอร์ 460W คับ

พอดีดูอยู่หลายๆรุ่นคับแต่ยังข้องใจกับสเป็กเล็กน้อย บางรุ่นก้อ800วัตต์แต่ราคาแค่2000 แต่อย่างAPCอยู่ที่500วัตต์ราคาตั้ง3พันกว่าบาท เรยอยากทราบว่าควรใช้ขนาดเท่าไหร่ดีสเป็กที่ใช้ก้อ
    AMD X2 3800+
    Galaxy 7900GS
    RAM 2GB
    มีไฟแต่งเคสเล็กน้อยคับ
    PSU Enermax 460W คับ
    DVD RW อีก1ตัว
    จอ CRT 17"
    และก้อซาวด์การ์ดสำหรับทำเพลงเป็นแบบ PCI คับ
    เครื่องเน้นทำเพลงคับเรยต้องการไฟเรียบๆหน่อย ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    Last edited by Cefinos; 9 Jun 2007, 12:46:23.

ช่วยตอบหน่อยคับขอบคุณคับ

Comment

ใช้กี่ VA ก็ได้ แต่ซัก 400วัต กำลังดี สบายๆ
      ดูที่อุปกรณ์คอมฯ เราเป็นหลักไม่ใช่ ซัพพลายที่ใช้
      (PSU 460W ก็จริงแต่จ่ายไฟให้คอมฯ เราแค่ 300 กว่า W)

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ดูตรงไหนครับ ว่ากี่วัตต์ ตรงตัว UPS ไม่มีบอก บอกแต่ 500VA

Comment

500VA คนขายเค้าว่าประมาณ 300W
            650VA คนขายก็ว่าประมาณ 400W
            (APCนะที่ถามมา)
            เสริมๆๆ ผม ใช่ตัว 500VA สเปกตามลายเส้น คล๊อกนิดหน่อย
            ไม่เคยลองปิด ว่าอยู่นานเท่าไรซะด้วย แต่ปิดคอมทันก็พอละผม -*- ต่อ จอ CRT 17 ด้วย ช่วยชีวิตผมไวหลายครั้งละ
            Last edited by kidnapped1; 10 Jun 2007, 19:20:44.

Comment

ผมใช้ APC 500VA ~ 300W สเปคผม ลากหน่อย รัน3D โปรแกรมของAPCร้องไฟไม่พอแบคอัพแล้ว ต้องปิดโปรแกรม เลยต้องเอา LCD ต่อชุดไฟกันกระชาก แทนแบคอัพ ค่อยเล่นได้หน่อย

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบคับผม555http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=61074&highlight=ups&page=7

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบคับผม555http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=61074&highlight=ups&page=7

Comment

Working...
                  X