Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องGhost

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องGhost

คือตอนนี้ผม มี 80 G 320 G ลูก80 มี drive C D E ไดว์ c เป็นsystem และ โปรแกรมที่ประจำเครื่อง ไดว์ D ลงพวกเกมส์ on-line off-line และโปรแกรมไม่ค่อยสำคัญ E load ไฟล์ COlo ไม่สนใจ

ผมอยากจะทำ การ backup C และ D เพราะผมเป็นคนที่ชอบลงวินโดว์ใหม่มันชอบมีปัญหา

ที่ต้องการคือ อย่างเช่น c: ของผมพื้นที่ที่ใช้ทั้งหมดคือ 7.7 G และ D ทั้งหมด 17.4G ทั้งนี้ได้ load patch ของเกม พวก on-line ไว้หมดแล้ว และโปรแกรมที่ไม่ค่อยจำเป็น

สมมุตว่าผมต้องการ back up C และ D ไปไว้ที่ ลูก320 ของ โดยผมจะเสียพื้มนที่ไปทั้งหมดเท่าไร แล้วพอ เวลา จะเอามาใช้ กับ ลูก 80 ต้องทำยังไงครับ สมมุตว่า ผม format C และ D ออก เลย
    แต่ต้องการ วินโดว์ โดยดึงจากตัว ghsot 320 มา จะทำได้รึป่าวครับ หรือ มีวิธีใน ที่ สามารถดึง back up ไปsaveไวได้ ใน CD DVD ได้บ้าง เพื่อ ไปลง เครื่อง อื่น แล้วนั่งลงแต่ driver เครื่องนั่นเท่านั่นอ่ะครับ

ผมยากเป็นบ้าง

ก็ ghost paittion to อิมเมต ไว้สิครับ แต่ปัญหามีอยู่ว่า patch เกมอัพเดททุกวันสิครับ

เนื้อที่ที่เสียไปก้น่าจะเกือบครึ่งของเนื้อที่ทั้งหมดครับ

สมมุติถ้าจะเอาไปใช้กับเครื่องอื่น ผมว่ามันน่าจะปัญหานะครับ ถ้าต่างสเป็กกัน หรือบอร์ดต่างชิปกัน ไม่บูดมันจะขึ้นจอฟ้าครับ ถ้าไม่มีตัวแก้วินโดส์ให้บูดได้เกือบทุกบอร์ด

ผิดพลาดประการใดก็รอท่านอื่นอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

....

Originally posted by sornning View Post
      ก็ ghost paittion to อิมเมต ไว้สิครับ แต่ปัญหามีอยู่ว่า patch เกมอัพเดททุกวันสิครับ

เนื้อที่ที่เสียไปก้น่าจะเกือบครึ่งของเนื้อที่ทั้งหมดครับ

สมมุติถ้าจะเอาไปใช้กับเครื่องอื่น ผมว่ามันน่าจะปัญหานะครับ ถ้าต่างสเป็กกัน หรือบอร์ดต่างชิปกัน ไม่บูดมันจะขึ้นจอฟ้าครับ ถ้าไม่มีตัวแก้วินโดส์ให้บูดได้เกือบทุกบอร์ด

ผิดพลาดประการใดก็รอท่านอื่นอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
      ขอบคุณมากครับ วินโดว์ของผม มันตัว modifly ของ Koolz อ่ะครับ แล้ว แล้ว pacth เกมคือ เอาแค่ไหนเอาแค่นั่นครับ ท่ามันอัพใหม่ ก็อัพ ตามไปดีกว่ามานั่งอัพตั้งแต่ เช่น audition นาน โคตร

Comment

งง เลย ไม่มีคนช่วย เหรอ

Comment

ผมใช้ แบบ ghost paittion to image ครับโดย ghost เป็น image เก็บไว้อย่างละ paittion
          (C: & D ส่วนขนาดก็จะเหลือประมาณ 1/2 ไม่น่าเกิน สามารถ backup ไปไว้ที่ drive อื่นได้
          (ต้องมีพื้นที่พอด้วยนะ) ถ้าจะไปลง เครื่องอื่น แล้วนั่งลงแต่ driver เครื่องนั่นเท่านั่น จะได้หรือไม่ต้องลองดู แต่รู้สึกว่าจะทำได้นะเคยมีคนทำให้ดู โดยเขาใช้ .bat file ลบ driver เครื่องเดิมก่อน
          แล้วก็เอาไป boot ที่เครื่องอื่นแล้วก็ลงแต่ driver เครื่องนั่น(แต่ตอนนี้ไม่รู้เก็บ .bat file ไว้ไหน..)

ที่ผมใช้ก็ประมาณนี้แหละครับ

Comment

แล้วมีวิธี อื่นรึป่าวครับ

Comment

Working...
            X