Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Athlon 64 3000+กับ ECS RS482-M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Athlon 64 3000+กับ ECS RS482-M

1.มีใครยังใช้อยู่บ้างบอร์ดตัวนี้มันพอจะคล็อคไปได้ไหมเพราะผมใช้มาเดิมๆตลอด
    2.อยากถามอีกนิดว่าท่านที่ใช้อยู่ตอนมันบูทเข้าวินโดวไปแล้วรอนานกันไหมกว่าจะเปิดโปรแกรมใช้งานได้ของผมรอตั้งนานกว่า nod32 มันจะรันขึ้นมาแล้วถึงจะใช้งานได้ ต่อเน็ทได้เป็นกันไหมครับสำหรับบอร์ดตัวนี้
    3.ซาวออนบอดมันมีเสียงแปะๆดังออกมาที่ลำโพง เอาไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่มาก็เป็น เลยใช้ซาวการ์ดถูกๆแทนก็ไม่ดังแปะๆตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ลำโพง

Sempron ผมเปิดเครื่องใหม่ๆ ก็นานนิดนึงนะ แต่พอใช้ Athlon X2 มันก็ boot เร็วขึ้นหน่อย น่ะ

Comment

ใช้บอร์ดเหมือนผมเลยครับ

Athlon 64 3200+กับ ECS RS482-M

ถ้าจะคล็อกเพิ่มไฟแรมเป็น 1.7 แค่นั้นน่ะครับ คล็อกบัสได้ถึง 240 เลย ถ้าคูณ 9 ก็จะได้ประมาณ 2160 ครับ

HT ก็สำคัญครับ ลดลงเป็น 800 ครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        ใช้บอร์ดเหมือนผมเลยครับ

Athlon 64 3200+กับ ECS RS482-M

ถ้าจะคล็อกเพิ่มไฟแรมเป็น 1.7 แค่นั้นน่ะครับ คล็อกบัสได้ถึง 240 เลย ถ้าคูณ 9 ก็จะได้ประมาณ 2160 ครับ

HT ก็สำคัญครับ ลดลงเป็น 800 ครับ
        ตรงไฟแรมนี่ปรับตรงไหนหรอครับผมหาไม่เจอ ใช่ DIMM Voltage Adjust หรือเปล่า ถ้าใช่มันไม่มี 1.7 อะ
        แล้วของคุณ Drunk เวลาเปิดเครื่องมารอนานไหมครับกว่าจะใช้งานได้

Comment

โทษทีครับ พิมพ์ผิดครับ อิอิอิ มันเป็น 2.7 ตามรูปครับ แล้วก็ HT ด้วย

Comment

Sound onboard ที่มีเสียงดังอาจจะเป็นที่ Driver ก็ได้ครับ ผมเคย ลองลง Windows ใหม่สิครับ
            แล้วก็เอา Driver ที่มีดาวน์โหลดในเนตมาติดตั้งดูครับ เป็นของ Realtek ครับ รู้สึกว่าตอนนี้จะเวอร์ชั่น 3.98 มั้งครับ ไม่แน่ใจว่าออกเวอร์ชั่นใหม่หรือยัง

Sound onboard เสียงดีกว่า Soundcard อีกครับ เสียงจะใสกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เด่วลองเล่นดูก่อนครับ

Comment

Working...
              X