Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการจัดส่ง EMS เสาร์-อาทิตย์ จัดส่งพัสดุไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระทู้ข้ามปี ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by bowz View Post
      ช่วยตอบคำถามให้หายสงสัย+กังวลทีนะคะ
      *คือส่งพัสดุจากน่าน ถึง เชียงราย วันเสารือ่ะค่ะ ส่งแบบ ems จะถึงวันไหนอ่ะคะ
      ต้องใช้เวลากี่วัน ที่ไปรษณีย์ย่อยเค้าบอกว่าน่าจะถึงวันจันทร์นะ แต่ไปถามวันอังคารเค้าก็บอกว่าไม่มีพัสดุมาเลย
      แล้วของมันไปไหนอ่ะคะ ไม่มีเลขพัสดุเช็ค แล้วเราสามารถเช็คโดยวิธีอื่นได้มั้ยคะ???? เช่นเช็คว่ามีพัสดุส่งถึงชื่อเรามั้ย? ประมาณนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าของข้างในมีมูลค่าเยอะพอสมควร แล้วของมันจะไปอยู่ไหนอ่ะคะ ทำไมไม่ถึงสักที
      กังวลมากๆๆๆ แล้วถ้าสมมติว่าส่งแบบธรรมจะใช้เวลากี่วันถึงงเชียงรายอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ใจคอไม่มีเลยค่ะ
      วันจันทร์ที่ผ่านมาผมส่งของแบบ Ems ไปเชียงใหม่ แถว หางดง ส่งช่วงบ่ายโมง

วันนี้บ่าย (วันพุธ) ได้รับของแล้ว

Comment

ใครขุดขึ้นมาเนี่ยย

Comment

Originally posted by bowz View Post
          ช่วยตอบคำถามให้หายสงสัย+กังวลทีนะคะ
          *คือส่งพัสดุจากน่าน ถึง เชียงราย วันเสารือ่ะค่ะ ส่งแบบ ems จะถึงวันไหนอ่ะคะ
          ต้องใช้เวลากี่วัน ที่ไปรษณีย์ย่อยเค้าบอกว่าน่าจะถึงวันจันทร์นะ แต่ไปถามวันอังคารเค้าก็บอกว่าไม่มีพัสดุมาเลย
          แล้วของมันไปไหนอ่ะคะ ไม่มีเลขพัสดุเช็ค แล้วเราสามารถเช็คโดยวิธีอื่นได้มั้ยคะ???? เช่นเช็คว่ามีพัสดุส่งถึงชื่อเรามั้ย? ประมาณนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าของข้างในมีมูลค่าเยอะพอสมควร แล้วของมันจะไปอยู่ไหนอ่ะคะ ทำไมไม่ถึงสักที
          กังวลมากๆๆๆ แล้วถ้าสมมติว่าส่งแบบธรรมจะใช้เวลากี่วันถึงงเชียงรายอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ใจคอไม่มีเลยค่ะ
          คุณขุดไม่ว่านะ แต่หากระทู้ยังไงเนี่ย -*-

Comment

ขุดๆๆๆ ความรู้ทั้งนั้นชอบๆๆ พอดีมีคนขายส่งของเป็น EMS ให้วันศุกร์ เวลา 10.57น. นี่วันเสาร์ยังไม่ได้ของเลยสงสัยต้องรอวันจันทร์ (ส่งจาก กทม. มา เชียงใหม่อ่ะครับ) *w*+

Comment

ถ้ามีคนส่งของ(ในกทม)ตั้งแต่เช้าวันเสาร์ ของน่าจะมาถึงผม (ในกทมต่างเขต) วันไหนครับ พอดีสั่งของไป ค่อนข้างแพง เริ่มเสียวๆ

Comment

แล้วของเอกชนนี่เค้ามีเลขให้เช็คมั้ยครับ

- -a

Comment

กระทู้ดีครับ +1 ขุดไป

Comment

โห กระทู้ 4 ปี

Comment

จบไม่ได้หรอก กระทู้นี้

Comment

seach ในกูเก้งเจอกระทู้ขึ้นอันแรกเลยตามมา(ขุดต่อ) ฮ่าๆๆ

ถ้าส่ง ems เช้าวันเสาร์ในเขต กทม. ด้วยกันจะถึงวันไหนอ่าาา

Comment

ขอบคุณความรู้ทั้งนั่นผมสั่งของในเน็ตบ่อยเหมือนกัน เพราะยังงงกับการส่งแบบ EMS กับ ลงทะเบียน ถ้าส่งวันศุกร์ ส่งแบบไหนคุ้มกว๋ากัน

Comment

ผมซื้อกระเป๋ากล้องจากขอนแก่น พี่ที่ขอนแก่นส่ง EMS ให้ตอนเที่ยงวันศุกร์ ของน่าจะถึงวันเสาร์ แต่ว่าเขาไม่มาส่งสถานะอยู่ที่ นำจ่าย ครับ น่าจะเป็นเพราะเขาทำงานครึ่งวันหรือเปล่า ส่งสัยจะได้รับของวันจันทร์ แล้วเราจะส่งแบบ EMS เพื่ออะไร ถ้าเป็นวันศุกร์ก็แจ้งลูกค้าเลยสิว่าไม่รับเพราะมีค่าเท่ากันกับส่งแบบธรรมดา

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย ผลการนำจ่าย
                            ศุกร์ 20 มกราคม 2555
                            1205 น. ขอนแก่น รับเข้าระบบ
                            1628 น. ขอนแก่น ใส่ของลงถุง
                            1713 น. ขอนแก่น ปิดถุง
                            เสาร์ 21 มกราคม 2555
                            0030 น. ศป.นครราชสีมา รับถุง
                            0054 น. ศป.นครราชสีมา ใส่ของลงถุง
                            0100 น. ศป.นครราชสีมา ปิดถุง
                            0553 น. นครราชสีมา รับถุง
                            0617 น. นครราชสีมา เตรียมการนำจ่าย
                            0855 น. นครราชสีมา เตรียมการนำจ่าย
                            09:00-11:59 น. นครราชสีมา สถานะการนำจ่าย อื่น ๆ (ยังไม่มาส่ง)

Comment

มาส่งแล้วครับวันอาทิตย์ ตอน 2ทุ่ม (แปลกๆ) กล้องก็มีรอยแกะด้วย เชือกก็ขาด

Comment

5555555555555555555555555555555555555555555555555555+

กระทู้ ขุดดิน

Comment

Working...
                                X