Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยยใช้ E6700 2.66 กับ xfx 8800gts 640 mb ความร้อนขึ้นเร็วมาก***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยยใช้ E6700 2.66 กับ xfx 8800gts 640 mb ความร้อนขึ้นเร็วมาก***

พึ่งซื้อมา ใช้ประมาณ15 นาที มีเสียงเตือนจากเคส อุณหภูมิ ขึ้น 39-40 c อยากทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ cpu vga ใช้พัดลมเดิม ซิ้งเดิม เคส พัดลม2ตัว บนเคส กับด้านหลัง ใช้ซัพพลาย enimax 460 ช่วยหน่อยคับ ช่วยบอกราคาด้วยครับ

ลืมบอกไปว่าใช้เมนบอร์ด p5b-e คับ และยังไม่เคยclock

Comment

39-40 c น้อยแล้วนะ เยอะยังไง งง?

Comment

ไม่น่าจะเสียงเตือนเรื่องความร้อน นะ

Comment

อุณหภูมิ cpu ประมาณ 50 c ปกติไหมคับ อุณหภูมิ system 55 C ตอนนี้ยังมีเสียง ตี๊ด~~~มาจากเคสอ่ะคับ เครียดเลย

Comment

70c + เสียงเตือนใน BIOS ถึงจะทำงาน ร้องเตือนครับ

Comment

เป็นไปได้ไหมครับที่มันร้องเพราะ อุณหภูมิของ vga รึป่าวคับ

Comment

Originally posted by jibby55 View Post
                เป็นไปได้ไหมครับที่มันร้องเพราะ อุณหภูมิของ vga รึป่าวคับ
                มีสิทธิ์เป็นไปได้สูงทีเดียว
                *แล้วท่านเสียบสายไฟเพิ่มการ์ดจอ ยังนะครับ ( 6pin PCI-E นะ )

Comment

เสียบสาย pci-x แล้วครับ

Comment

เสียงเตือน p5b-e ใช่มั้ยครับ ลงasus pc probe ป่าวครับ ถ้าลง ไปปรับthresholdขึ้นไปครับ บางที่ไมได้ตั้งมันจะอยุ่ที่ระดับ1 องศา

Comment

Working...
                    X