Announcement

Collapse
No announcement yet.

NTLDR คืออะไรคับ ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NTLDR คืออะไรคับ ช่วยทีคับ

พอดีว่าเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วมัน ก็รันตามปกติ และมาหยุดอยู่ที่ หน้าจอที่บอกสเป็กของเครื่องแล้วมันก็ขึ้นว่า

Verifying DMI Pool Data.....

NTLDR is missing
    Press Ctrl+Alt+Del to restart._

เนี่ยแหละคับมันขึ้นแบบนี้แหละใครพอจะรู้บ้างว่ามันคืออะไร ช่วยด้วยนะคับ
    แก้ไขยังไง

ขอขอบคุณพี่ๆๆล่วงหน้าทุกท่านนะคับที่เข้ามาตอบ ขอบคุณมากคับผม

นึกได้3อย่าง
    1. มันเลือกบูทจากfddก่อน แล้วเผลอใส่แผ่นดิสเกตค้างไว้
    2. ไฟล์ที่ชื่อNTLDRหายไป ให้ลงวินโดว์ใหม่ หรือถ้าสามารถก็ไปกอปจากแผ่นติดตั้งได้เลย อยู่ใน\i386\ ลงไว้ในC:\
    3. ปัญหาที่ฮาร์ดแวร์ hdd mainboard ฯลฯ

Comment

ขอบคุณมากคับ ลองลงใหม่แล้วผ่านคับ แต่ติดตรงที่ว่า เวลา ดับเบิ้ลคลิ้ก disk c:,d มันเปิดไม่ได้ต้องคลิ้กขวา open อย่างเดียวอ่ะคับ มันจะ ฟ้องว่า Can not find script file"C:\MS32DLL.dll.vbs".เนี่ยแหละคับ แก้ไขยังไงคับรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคับผม

Comment

แสดงว่าโดนไวรัสที่ชื่อคล้ายๆกับusernameของท่าน(godzilla) ส่วนวิธีแก้ ลองค้นหากระทู้ดูคับ เคยมีคนลงไว้นานและ

Comment

โดนไวรัสจำพวก .vbs ครับ เซิทหาในกูเกิ้ลเลยตัวฆ่าอ่ะ

Comment

ขอบคุณมากคับผม
            จะลองหาดูคับ

Comment

Originally posted by gozzilla View Post
              ขอบคุณมากคับ ลองลงใหม่แล้วผ่านคับ แต่ติดตรงที่ว่า เวลา ดับเบิ้ลคลิ้ก disk c:,d มันเปิดไม่ได้ต้องคลิ้กขวา open อย่างเดียวอ่ะคับ มันจะ ฟ้องว่า Can not find script file"C:\MS32DLL.dll.vbs".เนี่ยแหละคับ แก้ไขยังไงคับรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคับผม
              www.trackerx90.th.gs จ้า

Comment

หาไฟล์ที่หายไปมาใส่ก้อได้ครับ

Comment

Working...
                X