Announcement

Collapse
No announcement yet.

net TOT 1024/512 modem มีผลไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• net TOT 1024/512 modem มีผลไม

ใช้ TOT 1024/512 เทสมาประมาณ 862/340 เกี่ยวกับ MOdem ที่แถมมาไมครับ ของ Thomson

ถ้าเปลี่ยน MOdem ควรใช้รุ่นไหนดี แล้ว speed จะมามากกว่าเดิมไม

ขอบคุณครับ

ได้ 80% ก็ดีมากแล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยน โมเด็ม หรอกครับ มันไม่เร็วขึ้นหรอกครับ
    แต่ว่า อาจจะสวยงามกว่า หรือ ว่า มีระบบ ไร้สาย ประมานนี้ อ่ะ ครับ
    แต่ถ้าอยากซื้อ ไม่ว่า กันครับ

Comment

ผมใช้มาราวๆ 2ปี ก็ได้ประมาณนี้ล่ะครับ
      โหลดในประเทศ สุดๆ ก็ราว 102-104k นี่เป็นเรื่องปกติขอรับ

Comment

ผมใช้เราเตอร์ที่ซื้อมาจาก TOT ตอนแรกๆก็ว่ามันก็ใช้ดีนะ เซทง่ายดีด้วย วันดีคืนดีไปเห็น เราเตอร์ SMC ของเพื่อนเลยขอยืมมาลองต่อดู เอ ค่า Ping มันลดลงนิดนึง ความเร็วเพิ่มไปเป็น 890k โหลดบิตได้เร็วขึ้นหน่อย

สรุป ถ้าให้เสียเงิน 2000 บาทเพื่อซื้อเราเตอร์ตัวใหม่คงไม่เอา ต่างกันนิดหน่อยทนทำใจได้

Comment

ขอบคุณครับ ใช้ตัวเดิมดีกว่า ใช้พัดลม 120mm เป่ามัน เปิด 24 ทั้งเดือนเย็นดีจัง

Comment

Working...
          X