Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็กคอมพ์ AMD ให้ลงตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเป็กคอมพ์ AMD ให้ลงตัวหน่อยครับ

พอดีว่าจะเอาคอมพ์มาใช้ซักเครื่อง สเป็กคราวๆมีดังนี้

AMD Ath X2 Dual Core AM2 4400+
    ส่วนเมนบอร์ดผมไม่รู้ว่าจะเอาอะไรมาใส่กับซีพียูตัวนี้ให้มันใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ แถมราคาถูกด้วยหน่ะครับ เท่าที่มองๆอยู่ ก็มี M2N-E แต่ดูเหมือนมันจะเก่าแล้ว ยังไงก็ให้ความคิดเห็นกับ M/B ตัวนี้ด้วยนะครับ (ขอราคาด้วย เพราะไปร้านคอมพ์ มันไม่มีราคารุ่นนี้เลย หายากมากๆ)

3500 บาท ถ้าหาได้ รุ่นนี้ไม่มีพลาดครับ

Comment

4400+ คู่กับ M2N-E

แรงแร้ง ยืนยันครับ ผมใช้อยู่ทั้งคู่ ทำงานโฟโต้ช้อปนิดๆหน่อย ส่วนใหญ่เน้นเกมกับดูหนังโป๊ อิอิ

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
        4400+ คู่กับ M2N-E

แรงแร้ง ยืนยันครับ ผมใช้อยู่ทั้งคู่ ทำงานโฟโต้ช้อปนิดๆหน่อย ส่วนใหญ่เน้นเกมกับดูหนังโป๊ อิอิ
        เอาเรื่องดีๆของตัวเองมาเปิดโปง อีก 55

Comment

ก็ดูอยู่ด้วยกันนะครับที่ห้องนอนผม ยังจะมาแซวอีก

----
          สรุปนะครับ 4400+ M2N-E การ์ดจอดีๆซักตัวนะ(ของผม7900GS) พอละครับหรูเนียน แบบชีวิตพอเพียง!!

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
            ก็ดูอยู่ด้วยกันนะครับที่ห้องนอนผม ยังจะมาแซวอีก

----

Comment

----
              สรุปนะครับ 4400+ M2N-E การ์ดจอดีๆซักตัวนะ(ของผม7900GS) พอละครับหรูเนียน แบบชีวิตพอเพียง!!
              ซวยอีก ตู

Comment

แหมๆๆๆ ขอบคุณทุกท่านมาเลยนะครับ อิอิ

ว่าแต่...M2N4-SLI น่าสนมั๊ยครับ เทียบกับ M2N-E ตัวไหนประสิทธิภาพดีกว่ากันครับ เพราะ M2N-E ขึ้นชื่อเรื่องหายากซะเหลือเกิน

Comment

ถ้าใจรัก ASUS M2N-E หาไม่ได้ M2N-Sli ครับ 570 เหมือนกันครับ

Comment

ผมซื้อร้าน DCOM อะ ของไม่ได้ขาดอะไร
                    ซื้อ M2N-E ได้ M2N-E SLI ซะงั้น

ราคาเท่ากัน อิอิ
                    --
                    ใจไม่รักครับ แต่ของเค้าคุ้มจริง เหอๆ

Comment

ผมซื้อร้าน DCOM อะ ของไม่ได้ขาดอะไร
                      ซื้อ M2N-E ได้ M2N-E SLI ซะงั้น

ราคาเท่ากัน อิอิ
                      --
                      ใจไม่รักครับ แต่ของเค้าคุ้มจริง เหอๆ
                      ดูเหมือน M2N-E SLI จะใช้ Chipset ของ NVIDIA nForce 500 SLI MCP
                      แต่ M2N-E จะใช้ Chipset ของ NVIDIA NF570 Ultra

ไม่รู้มันดีแตกต่างกันยังไง

Comment

NF570 Ultra ชิพเซ็ตนี้ดีกว่าครับ
                        NVIDIA nForce 500 SLI เหมือนเอาชิพรุ่นเก่ามาเปลี่ยนชื่อใหม่ครับ

Comment

Working...
                        X