Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขายnotebookตัวเก่าดีไหมครับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขายnotebookตัวเก่าดีไหมครับ - -"

ขายnotebookตัวเก่าดีไหมครับ - -" แบบว่าผมพึ่งซื้อ รุ่น aspire5584NWXMi
    สเปคตามนี้ครับ
    Intel ® Centrino ® Duo Mobile Technology
    - Intel ® Core ™ 2 Duo Processor T5500
    (1.83GHz, 2MB L2 cache, 667MHz FSB)
    - Intel ® 945PM Express Chipset
    - Integrated Intel ® Pro/Wireless 3945BG
    Integrated Bluetooth™
    512MB DDR2-533 (Max 4GB) ***ผมอัพใหม่เปง 1G*2 667
    120GB(5400rpm) , Weight 2.4kg.
    DVD-Super Multi double layer, 5-in-1 card reader
    56K Fax/Modem, 10/100Mbps LAN
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel) / S-Video Out
    NVIDIA ® GeForce ® Go 7300 with up to 256MB TurboCache™
    Acer OrbiCam integrated 1.3 megapixel CMOS camera
    Linpus Linux BE
    1 year warranty (International)
    1 year insurance

กะว่าขายแล้วจะไปซื้อ รุ่น Aspire 5920G-102G16 แทนอ่ะครับ
    สเปคก็ตามนี้

Intel ® Centrino ® Duo Processor Technology
    -Intel ® Core™ 2 Duo Processor T7100
    (1.8GHz, 2MB L2 cache, 800MHz FSB)
    -Mobile Intel ® PM965 Express chipset
    -Integrated Intel ® Pro/Wireless 3945BG
    Windows Vista™ Home Premium
    Integrated Bluetooth™ 2.0+EDR
    2048MB DDR2-667 (Max 4GB)
    160GB(5400rpm), Weight 3.0kg.
    DVD-Super Multi double layer drive, 5-in-1 card reader
    56K Fax/Modem, 10/100/1000Mbps LAN
    15.4" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD(1280x800 pixel) / S-Video Out
    NVIDIA GeForce 8600M GT with up to 1024MB TurboCache™
    Dolby ® Home Theater audio
    Acer Crystal Eye webcam
    1 year warranty (International)

ทุกท่านว่า จะคุ้มไหมอ่ะครับ แล้วถ้าขายตัวเก่าจะได้เท่าไหร่เหรอครับ พึ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเรยครับ - - รบกวนแนะนำทีนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเรยนะครับ

ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ ซื้อใหม่ก็ไม่ได้แรงต่างกันเท่าไหร่เลยครับ
    ขายมือสองราคาตกมาก ไม่แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ
    แล้วตอนซื้อทำไมถึงเลือกตัวนั้นหล่ะครับ

Comment

Originally posted by HELLcs View Post
      ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ ซื้อใหม่ก็ไม่ได้แรงต่างกันเท่าไหร่เลยครับ
      ขายมือสองราคาตกมาก ไม่แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ
      แล้วตอนซื้อทำไมถึงเลือกตัวนั้นหล่ะครับ
      แรงต่างกันเยอะนะครับ โดยเฉพาะ การ์ดจอ ตอนที่ซื้อ ตัวใหม่มานยางไม่มาครับไม่งั้นผมซื้อรุ่นใหม่สุดไปแล้วครับ - -

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมหนักมากก็ไม่เห็นความแตกต่างหรอกครับ
        หรือที่อยากซื้อใหม่เพราะต้องการเอามาเล่นเกมหรอครับ
        ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ไม่ขัดหรอกครับ แต่จะขายตัวเก่าให้ได้ราคามันก็ยากอยู่นะครับ
        เพราะเมื่อตัวใหม่ออกมา ใครๆก็อยากได้ทั้งนั้น ก็ขอให้ขายได้เร็วๆละกันนะครับ

Comment

เป็นผมนะครับ ถ้าซื้อเอามาเล่นเกมส์ แนะนำ ซื้อ PC ดีกว่าครับ 20000 ก็เล่นเกมส์สบายแล้วครับ ส่วน Notebook เครื่องเก่าก็ไวทำงานซิครับ หรือชอบจะหิ้ว Notebook ไปเล่นเกมส์ก็แล้วแต่ท่านจะตัดสินใจครับครับ

Comment

เหมือนผมเลยครับ เพิ่งผ่อนหมดเดือนนี้แหละครับ ผมซื้อ รุ่น 5562 ครับ แต่ตอนนี้อยากได้รุ่นใหม่ จริง ๆ มันสวยและแรงจริง ๆ แแต่ผมอยากได้รุ่น 5920G-302G20H เพราะมี HD DVD Rom

Comment

จริงๆแล้วมันก็แค่ได้อยากได้ของใหม่น่ะครับ หุหุ ^^ เพราะที่ได้ใช้จริงๆแค่เขียนโปรแกรมอ่ะครับ บอกได้เรยว่าที่ใช้อยู่นี่เหลือเฝือเรยครับ ^^" ที่อยากได้ใหม่เพราะรู้สึกว่า พลาดอย่างแรงอ่ะครับ ดันรีบซื้อไปหน่อย เศร้า - -"

Comment

อารมณ์เดียวกะผมเลย =o= S41 ออกมาซะงั้น (หลังจากถลุงใช้ S73VG เล่นเกมหนักๆ ไป 2 เดือนกว่าๆ)

Comment

ของผมอยากซื้อใหม่ อีกเครื่อง
                  เหตุผล แฟนแย่งเล่น

Comment

Originally posted by nayjayray View Post
                    ของผมอยากซื้อใหม่ อีกเครื่อง
                    เหตุผล แฟนแย่งเล่น
                    เหตุผล เดียวกันเรยแฮะ - -"

Comment

Working...
                    X