overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: เรียนท่าน Battle Cruiser --Creative T7900 กับ X-fi Fatal1

OverclockZone Member wongwiwh's Avatar

Default เรียนท่าน Battle Cruiser --Creative T7900 กับ X-fi Fatal1

มือใหม่ครับ
    วันนี้ไปหา Xtream music ไม่มีเลยได้ FAtal1 มา ในราคายวนใจหมื่นกะไม่กี่ร้อย เหนลดให้แยะ
    เลยลองเสี่ยงทั้งๆ ที่ไม่เคยอ่านบทความเกี่ยวกับมันเลย
    กลับมาเลยต้องถามข้อดี ข้อเสียของมันจากท่านซะเลย
    ช่วยไขความกรัจ่างหน่อย ครับ

มีปัญหานิดนึงครับ ผมลองตั้ง7.1 เวลา Test ลำโพง side ครับ มันดันไปออกที่ Rear ทั้ง 4 ตัว ทำไงดีครับ
    รึว่ามันทำไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Moderator mercadix's Avatar

ได้ราคาเท่างานคอมมาร์ทอีกไม่กี่วันเลยหรือครับ หุหุหุ

http://diy.alinkcorp.com/commart/commart2.asp

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

มันก็คือ X-fi แท้ๆ เหมือน x music

และมี X-ram 64 MB ช่วยเพิ่ม FPS /ประสิทธิภาพ

ในเกมส์ที่ใช้เสียง 3D

ส่วนเรื่อง ลำโพง ปรับด้านหลัง ลำโพงเป็น 7.1 [Direct ] รึยัง

Last edited by battlecruiser; 10 Jun 2007 at 20:18:17.

OverclockZone Member wongwiwh's Avatar

ใช้สายที่มันให้มาครับ ต่อตามแบบเดี้ยะ แระก้อปรับ 7.1 แล้วครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    จะพยายามอ่านคู่มือแล้วใช้มันให้คุ้มที่สุดครับ
    ว่าแต่ลำโพงมันโอเคป่าวครับ
    7.1 ซื้อมา 6700 เพราะแพงกว่านี้ก้อกระโดดไปเป็นสองหมื่นเลยไม่มีตังครับ (-_-")
    แต่เสียดายลำโพงซื้อแพง รุงี้รองานก้อดี จะได้ไม่ต้องซื้อ Sound
    เพราะหูไม่เทพอะแต่อยากเอามาดู ดีวีดี คู่กับซัมซุง 22"

ต้อง Burn Suf นานแค่ไหนครับถึงจะโอเค

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผมไม่มีความรู้เรื่องลำโพงครับ

soundcard อย่างเดียว

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by wongwiwh View Post
    ต้อง Burn Suf นานแค่ไหนครับถึงจะโอเค
    1 สัปดาห์ - 1 เดือนครับ แล้วแต่ระยะเวลาครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

Burn กี่ชาติก็เน่าเหมือนเดิมอ่ะครับ
    เสียงแข็งยังกะหิน ผมปิดซับมัน ต่อแยกโลด นุ่มก่าเยอะ

ผู้มาเยือนเทสๆๆ
    Guest

ขอแสดงความคิดเห็นให้เจ้าของกระทู้เสียใจหน่อยนะ

ถ้าท่านต้องการเสียงดีๆอ่ะ เราว่าท่านเอาตังค่าX-Fiหมื่นกว่าบาทเนี่ยไปซื้อลำโพงหรูๆได้เลย แล้วเอาตังค่าลำโพงอ่ะไปซื้อX-Fi musicมือ2 ราคาไม่เกิน3500-.แบบมีประกันไม่ดีกว่าหรอ หรือถ้าอยากได้มือ1ก็ต้องหาหน่อย ไม่มีก็รอหน่อย เราว่ามันจะดีกว่ากันเยอะเลย ลำโพงดีๆมันย่อมดีกว่าอยู่แล้ว

นานจังเลยครับพี่ท่าน
    เปิดเบสประมาณ 20 เปอเซน พอมะครับ

ครับๆ

ๆงโง่ไปแล้วก้อคงต้องรอเกบตังปลายปี ถอยกิก้ะเวิคครับ

ปลายปีจะเอามาเปิดท้ายให้ที่นี่ครับ ราคาซัก 40 เปอเซนที่ซื้อมา จะขายได้ไหมหว่า......

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

โหลดบิทไหมครับ ถ้าโหลดบิท แนะนำไปหาคำว่า burnsound มันจะออกแนวเสียงหนวกหูสูงมั่งต่ำมั่งปนๆกัน เอาไว้ burn ลำโพง เห็นว่าดีมาก เปิดทิ้งไว้สักอาทิต ไม่มีเวลาก้ค่อยๆเปิดทีละวันก็ได้ครับ

เห็นเขาว่ามันไว้ burn ดีมากๆนะแต่ผมไม่ไหว ฟังแล้วปวดหัวกลุ้มใจเลย เสียงไรไม่รู้มั่วไปหมด ประสาทเสียๆ ต้องเปิดตอนไม่อยู่บ้านสถานเดียว

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    โหลดบิทไหมครับ ถ้าโหลดบิท แนะนำไปหาคำว่า burnsound มันจะออกแนวเสียงหนวกหูสูงมั่งต่ำมั่งปนๆกัน เอาไว้ burn ลำโพง เห็นว่าดีมาก เปิดทิ้งไว้สักอาทิต ไม่มีเวลาก้ค่อยๆเปิดทีละวันก็ได้ครับ

เห็นเขาว่ามันไว้ burn ดีมากๆนะแต่ผมไม่ไหว ฟังแล้วปวดหัวกลุ้มใจเลย เสียงไรไม่รู้มั่วไปหมด ประสาทเสียๆ ต้องเปิดตอนไม่อยู่บ้านสถานเดียว
    ขอบคุณครับผม

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

ว่าแต่ถ้าจะเบิร์นต้องเปิดเสียงจากลำโพงกี่เปอร์เซ็นต์ครับ ผมอยากลองดูบ้าง

Bookmarks

Bookmarks